Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเราเปลี่ยน_ mainboard ใหม่ เราต้องลง _windows ใหม่รึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเราเปลี่ยน_ mainboard ใหม่ เราต้องลง _windows ใหม่รึป่าว

ถ้าต้องลงใหม่ มีวิธิอย่างไรที่ไม่ต้องลงโปรแกรมอื่นๆ ใหม่
    ขอบพระคุณ

ถ้าชิบเซ็ตเดียวกันไม่ต้องลงครับ เช่น เดิมใช้ mainboard chipset p35 เปลี่ยนไปใช้เมนบอร์ดอีกยี่ห้อแต่ใช่ P35 เหมือนกันก็ไม่จำเป็นต้องลง window ใหม่ครับมันจะ detect หาอุปกรณ์ภายในเครื่องเอง แต่อาจจต้องลงไดร์เวอร์บางส่วนที่ในบอร์ดเรามีเช่น การ์ดแลน

Comment

ตามนั้น............

Comment

ถ้าเป็นผมนะ ผม Format เลย หุหุ ไม่ไว้ใจหรอกงับ

Comment

Originally posted by i_am_GT45 View Post
          ถ้าต้องลงใหม่ มีวิธิอย่างไรที่ไม่ต้องลงโปรแกรมอื่นๆ ใหม่
          ขอบพระคุณ
          ขอรุ่นแบบเจาะจงหน่อยได้หรือเปล่าครับ จะได้ฟันธงไปเลย

Comment

Format ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าไปเป็นชิบNVIDIA อาจไม่ต้องเพระเคยเปลี่ยนจาก p35 เป็น 650I
              ยังไม่ต้องลงเลยครับ แต่ใช้งานใด้ไม่ดีเท่าที่ควร

Comment

ควรจะลงนะครับ จะได้สบายใจด้วย

Comment

ลงดีกว่าครับ
                  เคย M2N-E เป็น DFI NF570 นี่ ชิพ570เหมือนกัน ใส่ใช้ได้เลย แต่มันแปลกๆไม่แรงเลย

Comment

ลงใหม่ดีกว่าครับ
                    ผมเคยลองไม่ลงดู เป็น Chips เดียวกันด้วย ใช้ไปสักพักจะเอ๋อๆครับ บาง App ก็ปรกติ บาง App ก็จะเอ๋อๆไปเลยโดยเฉพาะเกมส์
                    แต่ยังไงก็ไม่เต็ม 100 แน่ๆ

Comment

Working...
                    X