Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ พาวเวอร์ซับพาย 2 ตัวทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ พาวเวอร์ซับพาย 2 ตัวทำไง

จะใช้ พาวเวอร์ซับพาย 2 ตัวทำไงดีคับ

คือว่าตัวแรกเข้าเมนบอร์ดและอุปกรณ์ ภายในเครื่อง
    ส่วนอีกตัวเข้าพัดลม และอุปกรณ์

เห็นพี่ผมบอกให้เกย์ ขาด้วยเอาทองแดงเสียบ เข้าที่แพงไฟที่เสียบเข้าเมนบอร์ด แบบต่อตรงด้วยไม่ต้องผ่าน เมนบอร์ด เวลาเราเปิดก็กด สวิตย์ที่ติดพาวเวอร์ซับพายของหลังแทน กดเปิดปุ๊บ พาวเวอร์ซับพายเริ่มทำงานเลย แบบนั้น ใครก็ได้สอนหน่อยย คับบ

เคยเจอกระทู้ทำแบบนั้นอยู่เหมือนกัน

รอท่านต่อไป

Comment

ยังไงช่วยบอกหน่อยนะคับ

Comment

ผมอ่าน ภาษาท่านแล้ว..................ก้อพอเข้าใจนะ แต่.................................เฮ้ออออออออออ

Comment

แบบว่าต่อซับพาย 2 ตัว แต่ตัวแรกกดเปิด ซับพายก็ทำงานปกติ แต่จะทำยังไงให้่ซับพายตัวที่ 2 ทำงานด้วยเพราะ มันไม่ทำงานอะคับ

Comment

Originally posted by weiser View Post
            แบบว่าต่อซับพาย 2 ตัว แต่ตัวแรกกดเปิด ซับพายก็ทำงานปกติ แต่จะทำยังไงให้่ซับพายตัวที่ 2 ทำงานด้วยเพราะ มันไม่ทำงานอะคับ
            ง่ายๆๆ คับเอาสาย สีเขียวต่อเข้ากับสายสีดำ อ่ะคับ แค่นี้ก็ทำงานแล้ว

Comment

จั่มสายตรงPOWER สีเขียว/ดำจากM/Bแล้วเอามาจ๊ำสีเขียว/ดำกับPOWER อิกตัวพอเปิดเครื่อง POWER อิกตัวก้จะติดด้วยครับ จ๊ำ2สายพอครับ แบบนี้น่าจะง่ายสุดแล้วครับ

Comment

เอา คลิปเหน็บกระดาษหรืออะไรก็ได้ครับ ที่นำไฟได้เอามาจิ้มหากัน กะหว่างสายสีเขียวกะสายสีดำครับหรืออาจนับ
                เอาก็ได้ครับช่องที่ 4 อีกอันช่องที่ 7 ครับ ให้ได้เป็นเขียวกับดำเป็นใช้ได้ครับ แล้วก็เสียบปลั๊กใช้ตามปกติ

Comment

แบบนี้ครับ.......
                  Attached Files

Comment

ตามนั้นคราบ ผมเคยลองแล้ว แต่ไม่มีที่ไว้ เลยไปถอยตัวที่ วัต เยอะมาใช้ดีกว่า ฮุ ฮุ

Comment

เอาแบบง่ายสุดๆ ที่เคยทำนะครับ

ก็คือ PSU ตัวหลัก ต่อลงบอร์ดไป (24Pin)
                      ส่วนตัวที่ 2 ก็ เอาหัว 4Pin (ที่เพิ่มไฟ VGA) ยัดลงบอร์ดอย่างเดียวครับ

พอเวลาเปิดเครื่องแล้ว เวลา บอร์ดมันทำงาน มันก็จะดึงไฟมา PSU ตัวที่2 ก็จะทำงานด้วยครับผม

Comment

Originally posted by MR.GUNCOM View Post
                        แบบนี้ครับ.......
                        หาซื้อได้มัย

Comment

Originally posted by weiser View Post
                          หาซื้อได้มัย

ผมก็มีครับ เอิก ตั้งแต่ซื้อ CASE มา เพิ่งรู้ว่ามันเอาไว้ทำอย่างนี้นี่เอง โง่มา นาน

Comment

ดูวิธีทำ ที่เซียร์รังสิตมีขายครับ เป็นร้านเกี่ยวกับซ่อมเมนบอร์ด
                            http://www.overclockzone.com/list.ph...er+Supply+Unit
                            Last edited by sc; 21 Feb 2008, 12:21:17.

Comment

ฟามรู้อีกแระ

Comment

Working...
                              X