Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร oc หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร oc หน่อยคับ

ผมซื้อ intel เป็นครั้งแรกคับ แต่ส่วนใหญ่ใช้ AMD ทีนี้มาเข้าเรื่องคับ
    ผมมี cpu q600 m/b p5kc VGA Asus 7600GT RAM corsair bus800 ซิ้งระบายความร้อย Asus ที่เป็นคอนโดสีส้มๆ psu550w บ้านๆ
    ผมอยากจะ oc แต่ผมไม่รู้ค่าที่จะปรับใน Bios เลยเพราะไม่เคยใช้ intel เลยยังงงกับค่าต่างๆ
    ใครมีสูตร oc ในเมนบอร์รุ่นนี้ช่วยบอกหน่อยคับ ผมจะขอบพระคุณอย่างสูง
    Last edited by suppchai; 27 Feb 2008, 13:48:13.

มันก็ไม่ต่างจาก AMD หรอก พ่อ
    ผมก็เพิ่งมา intel เนี่ย เพราะ AMD มาตลอด
    เหมือนๆกันแหล่ะ

Comment

ผิดหมวดแล้วค้าบ

Comment

ของ intel จะให้แรงขึ้น มี 2 อย่าง
        1. เพิ่ม FSB
        2. ลด Timing RAM (AMD ก็มีอันนี้น่าจะเคยทำ)

Comment

กะ intel เนี่ย ผมใช้ 46-0-0 มาตลอดเลยครับ..........ผลผลิตงอกงามดี

Comment

Originally posted by zman View Post
            กะ intel เนี่ย ผมใช้ 46-0-0 มาตลอดเลยครับ..........ผลผลิตงอกงามดี
            46-0-0 ???

Comment

46-0-0 ตามความเข้าใจของผมน่ะครับ.....

ตัวแรกหมายถึง ไนโตรเจน
              ตัวที่สองหมายถึง ฟอสฟอรัส
              ตัวที่สามหมายึง โปรแตสเซี่ยม

อ๋อ...รู้แล้ว...มันคือสูตรของปุ๋ยนี่เอง...

Comment

M1V1 + M2V2 = M3V3

- -a

Comment

Originally posted by roman9 View Post
                  46-0-0 ตามความเข้าใจของผมน่ะครับ.....

ตัวแรกหมายถึง ไนโตรเจน
                  ตัวที่สองหมายถึง ฟอสฟอรัส
                  ตัวที่สามหมายึง โปรแตสเซี่ยม

อ๋อ...รู้แล้ว...มันคือสูตรของปุ๋ยนี่เอง...
                  ถะ.....ถะ.ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบ................ปุ๋ยยูเรียครับ

Comment

400*8 bus 1000 ไล่ไฟเรื่อยๆดูครับ ไม่เคยใช้ Q

Comment

Working...
                    X