Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีซ่อน folder ที่เนียนที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีซ่อน folder ที่เนียนที่สุดครับ

อยากทราบวิธีซ่อน folder ที่เนียนที่สุดครับ คือที่ทำงานมีคอมเครื่องเดียวใช้หลายคนครับไม่อยากให้คนอื่นเห็น folder ที่สำคัญของเราครับ

เอาแบบลูกทุ่งเลยก็ คลิกขวา เลือก Properties กดตรง Attributes เป็น Hidden จากนั้นก็ไปเลือกตรง Tools ==> Folder Options... ==> แท๊ป View ==> ติ๊ก Do not show hidden files and folders

Comment

ขอบคุณท่าน hellods มากเลยครับ

Comment

แต่ท่าน hellods ครับแล้ว Tools ==> Folder Options... มันอยู่ตรงใหนครับเวลาเราจะใช้ folder เราจะเอากลับคืนมายังไงครับ แล้วแบบนี้เวลาเขา serch จะเจอ file เราใหมครับ

Last edited by au5204; 1 Mar 2008, 11:53:17.

Comment

x:\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\

แล้วกดซ่อนเอาไว้ครับ แล้วคุณก็ก็อบพาธเก็บไว้ ต่อให้คนที่เปิดไฟล์ซ่อนได้มันก็ไม่อยากคลิกเข้ามาเลยครับ เหอะๆๆ เอายาวๆๆๆๆไว้ครับ สุดๆๆ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
            x:\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\Folder\

แล้วกดซ่อนเอาไว้ครับ แล้วคุณก็ก็อบพาธเก็บไว้ ต่อให้คนที่เปิดไฟล์ซ่อนได้มันก็ไม่อยากคลิกเข้ามาเลยครับ เหอะๆๆ เอายาวๆๆๆๆไว้ครับ สุดๆๆ
            ใช้วิธีนี้เลยครับ แต่ทำภายในโฟล์เดอร์มีตัวหลอกอีก 2-4โฟล์เดอร์ ซ้อนกันไป.. แต่จะหาวิธีสลับไม่ให้ลืม จำเอาไว้ให้ดี...
            Last edited by hornetpc719; 1 Mar 2008, 16:53:31.

Comment

ใช้ โปรแกรมที่ชื่อว่า HideFile ครับ Search ไม่เจอ ต่อให้มีวิธีหาอื่นๆ เอาง่ายๆ ถ้าหาไฟล์ใน DOS แล้วเจอ นี่ถือว่าไม่ประสบตวามสำเร็จครับ แต่ตัวนี้ DOS ก็ยังหาไม่เจอเลย ยกเว้นจะมี Password หรือไม่ก็แฮ็ค ถ้าทำได้

Comment

lock folder ครับ อยู่หมัด

Comment

เครื่องที่ทำงานเขาห้ามลงโปรแกรมนะครับ
                  Last edited by au5204; 1 Mar 2008, 19:21:41.

Comment

เอาไปใส่ไว้ใน C:\WINDOWS\system32\.... เลยครับ

Comment

เอาแบบลูกทุ่งเลยก็ คลิกขวา เลือก Properties กดตรง Attributes เป็น Hidden จากนั้นก็ไปเลือกตรง Tools ==> Folder Options... ==> แท๊ป View ==> ติ๊ก Do not show hidden files and folders

ผมใช้แบบนี้เหมือนกันคับเนียนๆ...หุหุ ดันๆช่วย

แต่มันก็มีโปรแกรมนะคับ

Comment

Working...
                      X