Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่านสุดท้าย crysis วานผู้รู้ช่วยชี้แหนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่านสุดท้าย crysis วานผู้รู้ช่วยชี้แหนะทีครับ

ตอนนี้ติดอยู่ที่ว่า ไม่สามารถขึ้นไปด่านฟ้าเรือได้อ่ะครับ เพราะประตูเก่าที่ลงมามันปิดไม่ให้ใช้เป็นไฟสีแดงแล้วอ่ะครับ ส่วนประตูอื่นๆก็ไม่สามารถผ่านได้ สะพานทางขึ้นก็มีทหารมาเฝ้าไม่ให้ขึ้นไป ใครรู้ช่วยชี้แหนะทีครับ มีภาพประกอบครับ

ประตูที่เก่าที่ลงมา ไม่ให้ใช้แล้วอ่ะ

ขุดๆจ้า ช่วยชี้แหนะทีคร๊าบบบบๆ

Comment

ผมว่า ตอนแรก ผมก้ หลง นะ แต่ พอ ดูป้าย บนเพดาน ตามประตู ก้ พอดูไป ถูกหน่อย
      จะเห็นภารกิจให้ไป armory ครับ เพราะฉะนั้น หา ป้าย armory ไปเรื่อยๆนะ

Comment

หาป้ายเจอแล้วครับ แต่ทำไมเปิดประตูไม่ได้อ่ะ ช่วยชี้แหนะทีครับ

Comment

ด่านนี้ให้ อธิบายก็พูดไม่ค่อยถูกนะ แต่ให้เล่นอะไปถูก เหอๆๆๆ ก็ไปทางที่มันน่าจะไปได้ทั้งหมดนั่นแหละครับ ถ้าทางนี้ไปไม่ได้ก็หาทางอื่นไปสิครับ ไม่มีไรเลย เด๋วก็เจอเองแหละครับ สู้ๆ

Comment

ลองไปแล้วคับ ไปไม่ได้ วิ่งขึ้นวิ่งลง 2 ชั้นมาทั้งวันแล้วครับ นั่งงมมาเกือบๆ 5 ชม. หาไม่เจอจริงๆครับ วานผู้รู้ช่วยชี้แหนะทีน่ะครับ

Comment

ไอฉากที่ว่านี่ คือตอนที่ rosenthal ให้เราไปหา หลังจากคุยกะ นายพลเสร็จปะครับ ที่ผู้หญิงเดินออกไปก่อนแล้วเราค่อยตามไป ถ้าใช่ปกติมันก็ไปได้เลยนิครับ ยังคุยอะไรไม่เสร็จยังไงรึเปล่า รึผมเข้าใจผิด

Comment

ใช่ครับ ฉากนี้เลย คุยเส็ดแล้วครับ มันให้ไปที่จุดเขียว อ่ะแต่ประตูมันเปิดไม่ได้จะให้ไปยังไงอ่า T_T วานผู้รู้ช่วยชี้แหนะทีครับ

Comment

ผมลองเข้าไปเล่นดูละ ถ้า admiral มันไล่ เฮเลน่า กะ เราออกมาจากห้องแล้ว ไอประตูในรูปข้างบนมันจะเปิด โดยมีคน 1 คนเดินออกมาด้วยอะครับ เข้าไม่ได้นี่เป็นเพราะว่า ยังไม่ได้กด f เข้าไปคุยกะ admiral ป่าวครับ ไปตามขั้นตอนไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

ผมลองย้อนกลับไปขับเครื่องบินมาใหม่ แล้วสต๊าสด่านนี้ใหม่มันก็เป็นแบบเดิมอ่ะครับ ลองอยู่ 3 รอบมะเห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย งงมากๆครับผม T_T

Comment

ไม่บอก อิจฉาการ์ดแรงกว่า-*-

มัน bug แน่นอนครับ อันนี้หลังจากออกมาจากสะพานเรือใช้ไหมครับ ปกติมันจะเปิดเองนะครับ ไปขวางทางเปิดมันป่าวครับ?

Comment

ตอนที่สู้กับตัวหัวหน้าบนลานจอดเครื่องบินเสร็จแล้ว มันก็ให้ไปสู้กับยานรบเอเลี่ยน ต้องทำยังไงถึงจาชนะหรอ หรือว่าต้องใช้ปืนที่มันล็อคเป้ายิงอะคับ แต่มันก็ไม่เห็นจาล็อคเป้าให้เลย ช่วยทีนะคับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=SLLvHvqd3ks
                          ลองเอาไปดูครับ

Comment

Originally posted by nobitadoremo View Post
                            http://www.youtube.com/watch?v=SLLvHvqd3ks
                            ลองเอาไปดูครับ
                            ขอบคุงมากคับ สำหรับคลิปนี้ จบแล้วคราบ กว่ามันจาล็อคเป้าก็งงๆ ไปส่ายปืนไปโน้นไปนี้อยู่ตั้งนาน

Comment

ผ่านยังเนี่ย
                              ไอ้รูปแรกที่ลงไว้ทางซ้ายมือประตูมันก็เปิดอยู่ไม่ใช่เหรอ
                              แล้วอีกอย่างบันไดนั้นมันไม่ได้ใช้ซักหน่อยคลังแสงก็อยู่ชั้นเดียวกันไม่ต้องขึ้นบันได
                              พอเสร็จแล้วไปสะพานเดินเรือก็ต้องขึ้นบันไดอื่นครับไม่ใช่อันนั้น
                              อย่าตัดสินด้วยความรู้สึกตัวเองสิ

Comment

Working...
                              X