Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วย setting 9800 gtx หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วย setting 9800 gtx หน่อยคับ

คือผมใช้ 9800 gtx อะคับ แล้วใช้กับ LCD LG w2252TQ 22 นิ้ว
    แล้วทีนี้เวลาดูทั้ง vcd dvd divx มันไม่ค่อยชัดอะคับ มันเปนแบบ pixel ใหญ่ๆ
    ภาพไม่ค่อยเนียนสมราคาอะคับยิ่งเวาลาในหนังมืดๆ ยิ่งไม่ชัดใหย๋เลยคับ
    ยังไงก็รบกวน เซียน แนะนำการปรับค่าทีคับ
    Attached Files

up

Comment

มันอยู่ที่ขนาดของความละเอียดไฟล์อ่าครับว่าเท่าไร เช่น จอของเราความละเอียด 1600*1200 แต่หนังเราความละเอียด 640*480(vcd) แน่นอนว่าเวลาเราดูเต็มจอก็คือมันขยายขนาด ดังนั้นมันจึงไม่ชัดเพราะมันขยายแบบซุม
      ถ้าอยากได้ชัดๆเเจ่มๆจริง ก็ต้องหาไฟล์หนังความละเอียดสูงมาดูครับพวก HD,BD ความละเอียด 720p up อ่าครับ หรือ 1280*800 up อ่าครับ รับรองแจ่มแน่นอน

Comment

Originally posted by thebeer_se View Post
        มันอยู่ที่ขนาดของความละเอียดไฟล์อ่าครับว่าเท่าไร เช่น จอของเราความละเอียด 1600*1200 แต่หนังเราความละเอียด 640*480(vcd) แน่นอนว่าเวลาเราดูเต็มจอก็คือมันขยายขนาด ดังนั้นมันจึงไม่ชัดเพราะมันขยายแบบซุม
        ถ้าอยากได้ชัดๆเเจ่มๆจริง ก็ต้องหาไฟล์หนังความละเอียดสูงมาดูครับพวก HD,BD ความละเอียด 720p up อ่าครับ หรือ 1280*800 up อ่าครับ รับรองแจ่มแน่นอน
        ขอบคุนมากคับ

Comment

ก็ไฟล์หนัง มันเล็กกว่าจอ
          ลองปรับจอให้เล็กตามจิ

Comment

Originally posted by zantoshi View Post
            คือผมใช้ 9800 gtx อะคับ แล้วใช้กับ LCD LG w2252TQ 22 นิ้ว
            แล้วทีนี้เวลาดูทั้ง vcd dvd divx มันไม่ค่อยชัดอะคับ มันเปนแบบ pixel ใหญ่ๆ
            ภาพไม่ค่อยเนียนสมราคาอะคับยิ่งเวาลาในหนังมืดๆ ยิ่งไม่ชัดใหย๋เลยคับ
            ยังไงก็รบกวน เซียน แนะนำการปรับค่าทีคับ
            ที่ท่านบอก ภาพไม่เนียนเลย
            ผมก็เปนนะคับ ถ้าดู vcd dvd5
            ผม9800gtx SLI ต่อ HDIM ด้วย ผมต่อจอ 19'' w 1680*1050 พอดูหนังกับครอบครัว ต่อ lcd tv 32'' HDIM

ผมบอกตามตรงนะคับ ไม่ใช้เพราะกาดจอเลย เพราะหนัง มันมีขนาดเลก

ถ้าเปน dvd9 hi-def1080p นะ ขอบอกว่าคม มากๆๆๆๆๆ (แต่อาจจะกินพื้นที่เยอะ )

ลองหาแผ่นมาดูนะคับ หรือไม่ก็หาโหลดตามบิต

เนียนแน่ๆ

Comment

Originally posted by panuza View Post
              ที่ท่านบอก ภาพไม่เนียนเลย
              ผมก็เปนนะคับ ถ้าดู vcd dvd5
              ผม9800gtx SLI ต่อ HDIM ด้วย ผมต่อจอ 19'' w 1680*1050 พอดูหนังกับครอบครัว ต่อ lcd tv 32'' HDIM

ผมบอกตามตรงนะคับ ไม่ใช้เพราะกาดจอเลย เพราะหนัง มันมีขนาดเลก

ถ้าเปน dvd9 hi-def1080p นะ ขอบอกว่าคม มากๆๆๆๆๆ (แต่อาจจะกินพื้นที่เยอะ )

ลองหาแผ่นมาดูนะคับ หรือไม่ก็หาโหลดตามบิต

เนียนแน่ๆ
              คับผมขอบคุนมากค้าบ
              แล้วเวลาโหลดบิตมานี่ จา write ลงแผ่นยังไงอะคับ
              ช่วยบอกอย่างละเอียดทีคับผม หมยาถึง write หนัง high-def นะคับ
              แล้วจาต้องใช้แผ่นยังไงบ้างคับผม
              Last edited by zantoshi; 11 Jul 2008, 08:29:56.

Comment

Working...
              X