Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Seagate 500GB/32MB บ้างครับ เสียงดังรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมมันไม่โชว์ Buffer ครับ

Comment

ทำไมของผมมันเป็น ATA/ATAPI-0 - SATA I ล่ะครับ

ผมใช้เมนบอร์ด Asrock Conroe ครับ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
        ทำไมของผมมันเป็น ATA/ATAPI-0 - SATA I ล่ะครับ

ผมใช้เมนบอร์ด Asrock Conroe ครับ
        ได้ถอดจัมเปอร์ บนตัวฮาร์ดิสออกหรือยังครับ ถ้ายังครอบไว้ มันจะวิ่งที่ SATA I

Comment

ไม่ดังไม่ใช่ seagate มันร้องแสดงว่ามันยังมีชีวิตอยู่ครับ ตอนเปิด มีเสียงทัก แบบว่าสวัสดีจ้า ขณะทำงาน แบบว่านี้ๆ เจ้านาย!! เราทำงานอยู่นะ เจ้านายทำอะไรนะ งานอะไรค่อยๆส่งนะ เดี๋ยวผมทำงานไม่ไหว เสียงตอนปิด ไปละครับลาก่อนเจ้านาย เออ... วันไหนไม่ได้ยินเสียงมัน รู้สึกแปลกๆมันปรกติดีเปล่าน้า หรือมันจะป่วยหว่า
          ปล ใครคิดแบบผม กรุณา เชิญไปรับยาที่โรงพยาบาลได้ ครับ ^-^

Comment

นี้เป๊นอีกตัวอย่าง....ของการเกิด อาการข้างเคียงในการ OC เครื่องมากเกินไป.......55555555555+

Comment

Originally posted by vivahot View Post
              ไม่ดังไม่ใช่ seagate มันร้องแสดงว่ามันยังมีชีวิตอยู่ครับ ตอนเปิด มีเสียงทัก แบบว่าสวัสดีจ้า ขณะทำงาน แบบว่านี้ๆ เจ้านาย!! เราทำงานอยู่นะ เจ้านายทำอะไรนะ งานอะไรค่อยๆส่งนะ เดี๋ยวผมทำงานไม่ไหว เสียงตอนปิด ไปละครับลาก่อนเจ้านาย เออ... วันไหนไม่ได้ยินเสียงมัน รู้สึกแปลกๆมันปรกติดีเปล่าน้า หรือมันจะป่วยหว่า
              ปล ใครคิดแบบผม กรุณา เชิญไปรับยาที่โรงพยาบาลได้ ครับ ^-^

Comment

ดังนะครับ แต่ไม่มาก ใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอันใด

ปล. ใส่ Seagate 3 ลูก เวลาดังที .. โอ๊ววว

Comment

มันดังบ้างเล็กน้อยอะครับ ของผม

Comment

ต้องดังสิครับ มันถึงขลัง ของยังงี้มันอยู่ที่ใจ

Comment

Originally posted by mirc View Post
                      ได้ถอดจัมเปอร์ บนตัวฮาร์ดิสออกหรือยังครับ ถ้ายังครอบไว้ มันจะวิ่งที่ SATA I
                      ถอดตรงไหนหรือผมก้อ SATA I

Comment

Originally posted by mirc View Post

ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by teenatika View Post
                          ถอดตรงไหนหรือผมก้อ SATA I
                          ตัวเล็กๆด้านหลัง Harddisk เลยครับ

Comment

ของผม WD 250GB AAKS มีเสียงแกร๊กๆบ้างเป็นระยะๆเอาไปเครมได้รุ่นเดิมมา แต่ผมประกอบให้คนอื่น WD 250GB AAKS เหมือนกันแต่เป็นรุ่นที่ไม่มีสติกเกอร์วงกลมสีดำ 3-4 วงบนตัว HDD นะคับไม่มีปัญหาเรื่องเสียงดังเลยคับ ใครที่จาซื้อ WD 250GB AAKS ลองดูรุ่นที่ไม่มีสติกเกอร์วงกลมสีดำด้วยนะคับ

Comment

ของผมถอดจัมเปอร์ข้างหลังแล้ว มันวิ่ง SATA-I อยู่ครับ ต้องปรับในไบออสหรือเปล่า
                              Last edited by Skyline_GTR; 18 Dec 2008, 14:51:55.

Comment

Originally posted by Skyline_GTR View Post
                                ของผมถอดจัมเปอร์ข้างหลังแล้ว มันวิ่ง SATA-I อยู่ครับ ต้องปรับในไบออสหรือเปล่า

ไม่ได้ปรับอะไรเลยครับ ถอดจัมเปอร์ออกอย่างเดียว ก็ทำงาน SATA II

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ซื้อ SATA II 80GB มาถอดจัมเปอร์ออกแล้วก็วิ่ง SATA-I ลองแฟลตไบออสก็ไม่หาย

สุดท้ายเปลี่ยนมาเป็น 500GB ตัวเดียวกับที่ท่านถามนั่นล่ะ มองเห็น เป็น SATA II ปกติ

Comment

Working...
                                X