Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ลำโพง 5.1 ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ลำโพง 5.1 ให้หน่อยครับ

มีงบประมาณ 2000-2500ราคามือ1-2 พอซื้อได้ไหมครับ เอามาดูหนังซะหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งบนี้ได้ 5.1 ไม่ค่อยดีอ่ะท่านผมซื้อ Creative 5.1 มาเน่ามากๆ
    ตอนนี้ซื้อ microlab X3 5.1 มาแล้วเสียงดีกว่าเยอะๆมากๆๆๆ แต่ราคาก้อต่างกันเยอะหน่อย

Comment

EACAN A200

ในเครือ Advice

Comment

^^^

ตามนั้น ดู รีวิว ก็มีนะ
        เคยเห็น

Comment

Originally posted by poypoy View Post
          งบนี้ได้ 5.1 ไม่ค่อยดีอ่ะท่านผมซื้อ Creative 5.1 มาเน่ามากๆ
          ตอนนี้ซื้อ microlab X3 5.1 มาแล้วเสียงดีกว่าเยอะๆมากๆๆๆ แต่ราคาก้อต่างกันเยอะหน่อย
          หรอครับ เพราะไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลย เล็ง
          CREATIVE. Inspire M5300 5.1 Speaker System 6W RMS/channel Sub-wf 17W
          ตัวนี้คงหามือ 2 เพราะงบไม่ถึง
          CREATIVE. SBS A500 5.1 Speaker System 6W RMS/channel Sub-wf 17W
          ตัวนี้พอซื้อได้ T...T
          Originally posted by MMGLower View Post
          EACAN A200

ในเครือ Advice
          ตัวนี้ราคาเท่าไรหรอครับ

Originally posted by suek View Post
          ^^^

ตามนั้น ดู รีวิว ก็มีนะ
          เคยเห็น
          ขอบคุณครับ

Comment

งบประมาณนี้ 5.1 คงไม่เวิร์ค ผมว่า MICROLAB X3 2.1 ดีกว่ามั้ยท่าน

Comment

Originally posted by -MeXicO- View Post
              งบประมาณนี้ 5.1 คงไม่เวิร์ค ผมว่า MICROLAB X3 2.1 ดีกว่ามั้ยท่าน
              ตอนนี้ก็ใช่ 2.1 อยู่อ่ะครับ จะเอามาดูหนัง DVD อ่ะ มัน 5.1 เปิดไม่ค่อยดังเลยอ่ะครับ ไม่ต้องเอาดีมากอ่ะครับ หูผมไม่ถึง อิอิ

Comment

EACAN A200

ที่ 1000ทิพย์มีขายไหมอ่ะครับ ใครพอรู้บ้าง

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
                  CREATIVE. SBS A500 5.1 Speaker System 6W RMS/channel Sub-wf 17W
                  ตัวนี้พอซื้อได้ T...T

ตัวนี้ราคาเท่าไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

ตัวนี้และครับที่ผมบอกว่าเสียงไม่ดีเลยครับผม ตอนนั้นผมซื้อ 2490 แต่เมื่อเดือนที่แล้วเหนเหลือ 2 พัน แต่เสียงดีขึ้นนิดหน่อยตอนผมเอาใยสังเคราะห์ มาใส่เพื่อซับ เสียงในลำโพง แต่ดีขึ้นไม่มากเท่าไหร่ โดยรวมเสียงไม่ดี ครับ

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                    ตัวนี้และครับที่ผมบอกว่าเสียงไม่ดีเลยครับผม ตอนนั้นผมซื้อ 2490 แต่เมื่อเดือนที่แล้วเหนเหลือ 2 พัน แต่เสียงดีขึ้นนิดหน่อยตอนผมเอาใยสังเคราะห์ มาใส่เพื่อซับ เสียงในลำโพง แต่ดีขึ้นไม่มากเท่าไหร่ โดยรวมเสียงไม่ดี ครับ
                    แป่ว -.......- สงสัยคงเอา EACAN A200 แทน แต่ที่ 1000ทิพย์ มีร้านไหนขายมั้งอ่ะครับ ไม่อยากไป advice ไกลมากมาย

Comment

EACAN A200 ผมเห็นมันเกือบ 4พัน หรือ3พันปลายๆนะที่เซียร์

งบแค่นั้นก็ซื้อมือสอง ดีๆได้เหมือนกันนะ อิๆ

Comment

ที่ Advice 2,520 ครับ แต่ต้องไปไกลหน่อย

Comment

Originally posted by balldestiny View Post
                          EACAN A200 ผมเห็นมันเกือบ 4พัน หรือ3พันปลายๆนะที่เซียร์

งบแค่นั้นก็ซื้อมือสอง ดีๆได้เหมือนกันนะ อิๆ
                          T T
                          Originally posted by wong View Post
                          ที่ Advice 2,520 ครับ แต่ต้องไปไกลหน่อย
                          ครับ แต่มันไกลอ่ะ ผมไม่เคยไปซะด้วยสิ เลยอยากรู้ที่ 1000ทิพย์มีร้านไหนขายไหม ราคาพอๆกับ advice อ่ะครับ

Comment

ผมว่ารุ่นนี้ก้อน่าใช้นะครับ เหนราคาอยู่ 2500 น่าจะมีตังทอน
                            Last edited by poypoy; 31 Oct 2009, 15:25:55.

Comment

ผมว่ารุ่นนี้ก้อน่าใช้นะครับ เหนราคาอยู่ 2500 น่าจะมีตังทอน
                              ยี่ห้ออะไรหรอครับ ไม่ค่อยรู้จัก ยี่ห้อลำโพง สักเท่าไร

แนะนำ sound card ถูกๆ พอใช้ได้หน่อยครับ
                              CREATIVE 5.1 Channel SOUND BLASTER 5.1 EAX ตัวนี้พอใช้ได้ไหมอ่ะ ถูกดี
                              Last edited by maxza929; 10 Feb 2009, 09:36:00.

Comment

Working...
                              X