Announcement

Collapse
No announcement yet.

ie 7 เพจแรกทำไมเป็นเช่นนี้...แก้ไขยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ie 7 เพจแรกทำไมเป็นเช่นนี้...แก้ไขยังไงครับ

ie 7 เพจแรกทำไมเป็นเช่นนี้...แก้ไขยังไงครับ

คือเวลาคลิก ie ปกติจะเป็น web hotmail ตามที่ตั้งค่าไว้ แต่เพิ่งลง ie 7 เป็นการลงทับนะครับไม่ได้ลบ version ของเก่าออก

ปรากฎว่าจะเข้าหน้า web setting ดังรูปทุกครั้ง ที่คลิก ie ทั้งที่ internet option ตั้งเป็น hotmail ทำไมไม่เป้น อย่างที่ตั้งหละครับ

จะ set เช่นไรให้เป็น hotmail ทุกครั้งเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

เลื่อนลงไปดูแถวล่างสุดเลยคับ จะเจอตัวหนังสือ choose your setting ที่แปลกก็คือเวลาเอาเม้าไปชี้แล้วมันจะไม่ขึ้นรูปมือคับแต่ว่าสามารถคลิกได้ ให้คลิกเลยคับ แล้วมันจะไปอีกหน้า ให้เราบันทึกค่าคับ
    Last edited by IIWS; 15 Oct 2007, 20:20:08.

Comment

เห็นไอ้กลมๆด้านซ้ายมือมั้ยครับ.....ลองดับเบิ้ลคลิกมันดูดิ แล้วจะได้รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป หุหุ

Comment

ลองคลิกดูที่ new look ก้อไม่เกิดอะไรขึ้น ยังเป็นหน้าเดิมคับ คุณ dears

ที่แนะนำจะลองกลับไปทำดู พอดีเครื่องอยู่บ้านอ่ะครับ คุณ แพร

ขอบคุณครับ...

Comment

เป็นเหมือน จขกท. เป๊ะๆคับ

Comment

หน้านี้มันเป็นการตั้งค่าการใช้งานของ IE7 ง่ะ เป็นเรื่องปกติที่มันต้องขึ้นครับ หากเราตั้งค่าการใช้งานเสร็จละ มันก็จะหายเข้าสู่หน้าปกติที่เราตั้งไว้แหละ วิธีตั้งค่าก็แค่คลิ้กตรงวงกลมด้านซ้ายนั้นแหละ เดี๋ยวมันจะเข้าสู่โหมดตั้งค่าของแต่ละอย่าง ซึ่งจริงแล้วผมเองไม่ได้ตั้งค่าอะไรมันเลย จะตั้งแค่ตัว search ตัวเดียวง่ะ ที่จะตั้งให้เป็น google เสร็จแล้วก็บันทึกการตั้งค่า แค่นั้นแหละงับ....จบข่าว

Comment

ดูแถวล่างสุด แล้วคลิกตรงที่ผมเอาลูกศรชี้เลยคับ แล้วจะพบทางสว่าง
              Attached Files

Comment

โอ้ ขอบคุณมาก ๆ เลย กระทู้นี้ มันทำให้ผมไม่ใช้ ie เพราะไอ้นี้แหละ

ปล. โง่ตั้งนาน งมแต่ internet option จนเลิกใช้ ie7 ไปเลย

Comment

เล่นแต่ firefox จนลืม IE ไปแล้วครับ นอกจากเอาไว้โหลด.............หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    เล่นแต่ firefox จนลืม IE ไปแล้วครับ นอกจากเอาไว้โหลด.............หุหุ
                    ผมก็ใช้ firefox จนติดไปแล้ว

Comment

สำเร็จแล้วครับ choss you setting เข้าไป set กดผิด กดถูก พอเข้า ie ใหม่ก้อเป็น hotmail ตามที่ตั้งครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน ...ขอบคุณที่ช่วยกันชี้แนะ นะครับ

Comment

แนะนำ opera อีกตัวครับ ครับเร็วทันใจ

Comment

แนะนำ เล่น Firefox ไปเลย อิอิ

Comment

สงสัยผมจะเล่น netscape อยู่คนเดียว เพราะตัวใหม่จะพัฒนามาจาก mozilla
                            แล้วก็มีความปลอดภัยสูง

Comment

google chrome จาน้อยใจเอานา ไม่พูดถึงเรามั่งเลย

Comment

Working...
                              X