Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ NoteBook คับจะเอารุ่นไหนดีคับมีงบอยู่ 50,000คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ NoteBook คับจะเอารุ่นไหนดีคับมีงบอยู่ 50,000คับ

เพราะผมจะเอาไปเรียนด้าน กราฟฟิกคับ ช่วยผมเลือกหน่อยคับเอาแบบการ์ดจอสูงๆหน่อยนะคับ
    ว่าจะเอารุ่นไหนดีแล้วก็ทนทานด้วยนะคับในใจผมชอบ dell คับ

จัด BenQ S41 เท่านั้นครับ แรงจริง

Comment

6920 เลยครับ ตัวใหม่ของ Acer สวยดีครับ

Comment

ประหยัดคุ้มก็S41 หรือF8sn สวยแรง

Comment

งบแรงดีจังเรย ^^

Comment

เป็นผม ผมเลือก f8sn ตัวท็อปครับ 49,900

Comment

ผมว่าจะไปดูของ MAC คับราคาแรงดีแล้วสเป็คก็ดีด้วย

Comment

อย่าลืม VAIO

Comment

ดันให้ y510 t8300

Comment

Originally posted by earts View Post
                    ผมว่าจะไปดูของ MAC คับราคาแรงดีแล้วสเป็คก็ดีด้วย
                    เชียร์ MBP เครื่องของคุณเกมส์คับ

ลองหาดูน้า.......

Comment

6920G ไปเลยครับพี่น้อง

ปล.เห็นงบเยอะนะครับ

Comment

6920g อีกเสียง

Comment

ใช้เคลื่อนที่บ่อยมั้ยครับ ถ้าซื้อ acer อาจตังไม่พอ ต้องถอยสามล้อมาขนด้วยนะ หนักตายเลย เน้นการ์ดจอหนะ (แซวเล่นนะพี่น้อง acer )

ถ้าซื้อ mac ก็ไป pro ใช่ปะครับ แล้ว 5หมื่นมันจะไม่พอนะครับ

เบนคิวก็แรงดี ประหยัด แต่cpuยังเป็นตัวเก่าอยู่ (ยี่ห้อนี้ไม่แน่ใจเด้อ ไม่ได้ติดตาม)

vaio 5หมื่นก็ไม่พอแน่เลย มันต้องบวก เคยจะซื้ออยู่แต่ทว่า มันไม่มีประกันขายเพิ่มนะครับ พังแล้วลุ้นกันเอาเอง

hpการ์ดจอก็อาจจะนำเสนอได้ไม่มาก แต่ถ้าเป็นงานอินทิเรีย การ์ดจอไม่ต้องแรงมาก เน้นเครื่องแรงๆมากกว่า แต่hpร้อนมั๊กๆ ไม่รุสู้acerได้ป่าว ^^

อย่าว่าเค้านะตัวเอง เค้าวิจารย์เฉยๆ ไม่ได้เข้าข้างยี่ห้อไหนเลยนะเนี่ย
                          Last edited by likasit1; 29 May 2008, 21:25:54.

Comment

นึกสภาพเจ้าของกระทู้ เหมือนไปที่ bigC แล้วเดินเข้าไปที่หมวดเครื่องเสียงที่มีพนักงานเก่ง ๆ ยืนเต็ม

เดินเข้าไปปุ๊บ พนักงานแต่ละคนก็วิ่งมาบอกสรรพคุณของสินค้าที่ตัวเองรับผิดชอบ = =" (อันนี้แซวเล่นครับ)

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                              นึกสภาพเจ้าของกระทู้ เหมือนไปที่ bigC แล้วเดินเข้าไปที่หมวดเครื่องเสียงที่มีพนักงานเก่ง ๆ ยืนเต็ม

เดินเข้าไปปุ๊บ พนักงานแต่ละคนก็วิ่งมาบอกสรรพคุณของสินค้าที่ตัวเองรับผิดชอบ = =" (อันนี้แซวเล่นครับ)
                              ดีกว่าล้อมหน้าหลัง คุยเก่งขายคล่อง แต่ไม่ค่อยฉลาดแร้วอยากอธิบายน่ะครับ

"ถามได้น่ะครับ" "สนใจยี่ห้อไหน รุ่นไหนเป็นพิเศษครับ" เฮ้อ..ฟังแร้วรำคาญ
                              พอเราแกล้งๆถามไป มันก้อตอบแบบควายมา ยกคอก เขาโง้งว้าบ!! หลบแทบไม่ทัน

ไอ้เราก้อโรคจิตได้ใจ ถามต้อนมันไปเรื่อยๆ
                              หลังจากดูมันดำผุดดำว่าย สำลักน้ำกันอยู่หลายก่ะอึก
                              เหนื่อยได้ที่ใกล้สิ้นลมหายใจ พวกมันทั้งคอกต่างทำท่าเบื่อหน่าย
                              (ดูอาการออกเรย มันคงคิดว่า เราเนี้ยช่างเข้าใจอะไรยากซะเหลือเกิน)

ว่าแร้วทั้งหมดก้อขอตัว เพื่อไปนอนแช่น้ำเคี้ยวหญ้า แหน่ และผักตบ
                              ที่คลองบ้านบางง่าวกันต่อ

ปล. เพื่อนๆในนี้เก่งๆ กว่าอ้ายพวกกะนั้นหลายขุมน่ะครับ
                              Last edited by widya; 30 May 2008, 08:28:38.

Comment

Working...
                              X