Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ตื่ง ตื่ง มีเรื่องแล้ว]เข้ามาช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ตื่ง ตื่ง มีเรื่องแล้ว]เข้ามาช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ

ปัญหาคือ เครื่องผมเป็นไรไม่รู้ อยู่ดีๆก็ดับไปเอง คือว่า...

ผมเปิดเครื่องนะคับพอเปิดได้สักพักนึงมันก็ดับเองเปิดไปประมาณถึงหน้าwindow แล้วมันก็ดับเอง

เฉยๆ เปิดกี่ครั้งก็เป็นเช่นเดิม ก่อนหน้านี้ใช้ปกติครับ พอผม shut down ไปประมาณ 5 นาทีแล้วก็มา

เปิดมันถึงเป็นอ้ะคับ ช่วยอธิบายทีคับ

*.*

Comment

ความร้อน
      ไวรัส สปายแวร์
      9ล9

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ความร้อน
        ไวรัส สปายแวร์
        9ล9
        คอมตัวนี้ไม่ใช้ต่อเน็ตอ้ะคับ แล้วความร้อนไม่น่าใช่อ่าคับเพราะเพิ่งเปิดคับ

Comment

ยืม PSU เพื่อนมาใส่ดู ถ้าหายแลกกะมันเลย

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
            ยืม PSU เพื่อนมาใส่ดู ถ้าหายแลกกะมันเลย

PSU ตัวนี้เป็นตัวที่ใช้งานได้ปกติคับเพิ่งถอดจากเครื่องอีกเครื่องนึงไปใส่คั้บ

Comment

เคยเป็นเพราะว่าพัดลม CPU มันหลวม ลองถอดแล้วล็อคเข้าไปใหม่ครับ

Comment

ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Comment

Originally posted by QooKung View Post
                  เคยเป็นเพราะว่าพัดลม CPU มันหลวม ลองถอดแล้วล็อคเข้าไปใหม่ครับ
                  อันนิน่าลองคับแต่เครื่องอยู่อีกบ้านนึงคับพรุ่งนิคงได้ลอง ยังไงลองแนะนำอื่นๆมาหน่อยนะคับ

Comment

ลองเปลี่ยนเป้นตัววัตต์สูงขึ้นสิครับ สาเหตุหนึ่งที่ดับตอนเข้าวินโดวคือตอนบูตเข้าวินโดวมันจะกินไฟมากกว่าตอนเข้าไปแล้วอยู่หน่อยนึง อาจจะไฟไม่พอก็ได้ ไม่งั้นลองถอดสายไฟพวกซีดีรอมหรืออุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นออกแล้วเหลือไว้แต่ HDD พอว่ามันใช้ได้มั้ย

Comment

พัดลมซีพียูดับหรือเปล่าครับ
                      ผมเคยเป็นปั๊มน้ำเสียเปิดก็ดับหลายครั้งครับถึงรู้

Comment

Originally posted by QooKung View Post
                        อันนี้ก็เป็นไปได้ครับเคยเหมือนกัน
                        ถ้าเป็นตามนี้เปิดเครื่องแล้วเข้าไบออสดูมอนิเตอร์เลยครับถ้าขาล็อกพัดลมไม่แน่นมันไปพุ่งไป 70+

Comment

-- วินฯ เจ๊ง
                          -- พัดลมCPUมีปัญหา (จะสัมพันธ์กับการตั้งค่าในไบออสด้วย อย่าง CPU Fan Fail Warning)
                          -- HDD หรือสาย HDD มีปัญหา

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับเด๋ซวันนิจะลองดูแล้วจะมารายงานคับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับเด๋ซวันนิจะลองดูแล้วจะมารายงานคับ

Comment

Working...
                              X