Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย SATA เสียบ กับ M/B แล้วมันไม่แน่น มีเทคนิคปรับแต่งให้มันแน่นใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย SATA เสียบ กับ M/B แล้วมันไม่แน่น มีเทคนิคปรับแต่งให้มันแน่นใหมครับ

สาย SATA เสียบ กับ M/B แล้วมันไม่แน่น มีเทคนิคปรับแต่งให้มันแน่นใหมครับ
    ทำให้ HD หาเจอบ้าง ไม่เจอบ้าง ครับ

หาหัวที่มันแน่นๆมาใช้ โดยเฉพาะสายสีส้มของ MSI

Comment

เหมือนกันเลย ของผมต้องเปลี่ยนสายเลยอะคับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        หาหัวที่มันแน่นๆมาใช้ โดยเฉพาะสายสีส้มของ MSI

ขอบคุณมากครับท่าน หายใจเข้า ยังไม่ทันหายใจออก มีคนตอบแล้ว แถมมีรูปประกอบด้วย ขอบคุณอีกครับผม

Comment

ป๋มเล่นแบบไทบ้านอ่ะ เอาคีมหนีบเข้าหน่อย พอให้มันแน่น แล้วยัดกลับไปซะ หุหุ (อันนี้ไม่ดีนะ)

Comment

Originally posted by dears View Post
            ป๋มเล่นแบบไทบ้านอ่ะ เอาคีมหนีบเข้าหน่อย พอให้มันแน่น แล้วยัดกลับไปซะ หุหุ (อันนี้ไม่ดีนะ)
            ภูมิปัญญาชาวบ้านแท้ ๆ

Comment

หยอดกาว *0*/

Comment

Originally posted by dears View Post
                อย่าลืมจดลิขสิทธ์นะคับ อิอิ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                  หยอดกาว *0*/
                  โหลดไปมั้งท่าน กาวช้างด้วยเปล่าอะ

Comment

ไฟรน

Comment

หาสายใหม่แบบล็อก 80-150 บาทต่ออัน

ถ้ายังไม่อยู่
                      ปืนยิงกาวครับ(กาวร้อน) ไม่มีผลเสียต่อแผงวงจรอิเล้กทรอนิก ลอกออกง่าย

Comment

เอา แผ่นพลาสติกยัดฝั่งที่ไม่มี ขั้วสัมผัส

/ฝากประชาสัมพันธ์ ท่านที่อยากเรียน ภาษาอังกฤษ+++จีน เพิ่มเติม โดยรร.รัฐบาล
                        รร.ฝึกอาชีพ ดินแดง1 กทม. สอบถาม 02-2461592 ภาคค่ำ+กลางวัน
                        ภาษาจีนโดย MISS CHEN CHEN พูดได้4-5ภาษา

Comment

มันจะมีแบบหัวล๊อคน่ะคับ มั่นคงดีผมเอาไว้ใช้กับhdd

Comment

มันมีขาย ขายสิ แบบหัวล็อค เส้นไม่ถึง 10-20 บาท มั่ง เห็นเจ้าของร้านเน็ต หลายที่ มีเยอะเกิน ทิ้งขยะให้ เป็นเรื่องปรกติ

Comment

Originally posted by PAULLI View Post
                              เอา แผ่นพลาสติกยัดฝั่งที่ไม่มี ขั้วสัมผัส
                              น่าสน ทำให้ดุหน่อยดิ ของผมhddมัน หายแทบวันเว้นวัน ไม่รู้สายพาวเวอร์sata ไม่แน่น หรือ สาน sata ไม่แน่น

Comment

Working...
                              X