Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD X2 3600+ /Asrock Alive-Vsta กับความคุ้มค่าที่ได้รับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD X2 3600+ /Asrock Alive-Vsta กับความคุ้มค่าที่ได้รับ

รูปประกอบ : http://images.temppic.com/26-04-2007...0.47743400.jpg

CPU : AMD X2 3600+ @ 2256 MHz ( Brisbane 65nm Down Vcore at 1.1 Volt )
    CPU Cooler : come with CPU in Box
    MB : Asrock ALiveNF6-VSTA

VGA : Share 256 MB On Board

Sound : Creative Audigy 4
    RAM : 2GB ( Corsair VS 1 GB*1 + Apacer 1 GB *1)
    PSU : Enermax 465P-VE
    UPS : Syndome Energy
    HDD : WD 250GB
    DVD-RW : BenQ 1640
    Monitor : Samsung 793DF
    Mouse&Keyboard : Microsoft Wireless Desktop 1000
    สรุป : ลดค่า Vcore ไปที่ 1.1 Volt แล้ว Run โปรแกรมต่อไปนี้
    1. Super PI 32 M / 2 Programs
    2. ORTHOS ( run ไปประมาณ 1 ชม.)
    3. Ad-aware
    4. SpyBot
    5. Nod32
    ผลปรากฎว่า อุณหภูมิ อยู่ที่ 55 - 56 ํC ที่ อุณหภูมิห้อง 38 ํC ( ห้องที่ทดสอบมีแดดส่องหลังคา ร้อนๆเลยครับ ไม่เปิดแอร์ )
    เครื่องไม่มีอาการแฮงค์ หรือ สะดุดเลย ( เปิดเนตไปด้วย ) มีดีเลย์บ้างเพราะ ORTHOS

จะกินแรมไปจนเหลือ 20 กว่า MB(จากแรม 2 GB-256MB)
    มาถึงตรงนี้ ผมถือว่าคุ้มค่าครับ AMD ชุดนี้ กับเงินที่จ่ายไป CPU 2780 บาท MB 2310 บาท ณ.วันที่ซื้อ...
    ( ผมมีสเปคที่เกือบเทียบเท่ากันของ ชุด D805 เทียบเคียงด้วย )
    จึงนำมาบอกต่อเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับสมาชิกบางท่านที่จะอัพเกรดช่วงนี้ครับผม
    Edit : link รูปเสียเลยเปลี่ยนใหม่ครับ
    Last edited by being; 26 Apr 2007, 15:20:07.

ลืมบอกว่า เหตุผลที่ Down ไฟ Vcore เพราะไม่ชอบทรมาน CPU ด้วยความร้อนน่ะครับ
    ปล.เป็นความชอบส่วนบุคคล....ไม่สงวนลิขสิทธิ์
    Edit : เครื่องนี้ผมใช้ทำงาน/ติดต่องานทั่วไป +Photoshop CS2 + ทำ ตัดต่อวีดีโอ + ดู DVD + เล่นเกมเบาๆ + Internet + ใช้งานอื่นๆอีกนิดหน่อย แค่นี้แหละครับ
    Last edited by being; 24 Apr 2007, 18:01:24.

Comment

อือ

Comment

อยากได้บ้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงๆๆๆ

Comment

กาดจอออนบอร์ดมันเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมอะถ้าแรม 512*2

Comment

ทำไมของท่านมันตัวคูณ9ล่ะครับ ลดตัวคูณเหรอครับ

แล้วไฟv-coreของท่านต่ำมากครับ 1.096 ของผมเดิมก็1.3แล้ว

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
              ทำไมของท่านมันตัวคูณ9ล่ะครับ ลดตัวคูณเหรอครับ

แล้วไฟv-coreของท่านต่ำมากครับ 1.096 ของผมเดิมก็1.3แล้ว

ถะ ถะ ถูกต้องนะคร๊าบ....ลดตัวคูณ และ ลดไฟ Vcore ได้อีกครับ ( เมนบอร์ด AsrockALive เลือกได้ที่ BIOS )
              ผมชอบ Overclock แบบเย็นๆและพัดลมเดิมๆครับ หุหุ

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                กาดจอออนบอร์ดมันเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมอะถ้าแรม 512*2
                VGA On Board นี่ผมเล่นมาแล้วทั้ง Lastchaos / ECO / GE ( ลาสต์ชาออส นี่เปิด 2 ID เลย )
                แต่เป็นรุ่น Asrock Twin-HDTV ที่ใช้กับ D805 แล้วคิดดูนี่ X2 3600+ หุหุ

Comment

มายืนยันความคุ้มค่าเหมือนกาน คุ้มค่าจริงๆกับเงิน 4 พันกว่าบาท ไม่มีแอร์
                  Last edited by badghost; 25 Apr 2007, 00:22:42.

Comment

ยืนยัน นอนยัน นั่งยัน

ด้วยคนคับ

Comment

*0*

Comment

น่าเล่นสิ้นเดือนไปใช้ x2 บ้างดีกว่า

Comment

ทำไม ความร้อนท่าน Ejizen มันน้อยจังครับ แล้วท่านจอท่านใช้ความละเอียด เท่าไหรหรอ ครับ

Comment

ของมันดีจริงๆครับ.......อิอิ

Comment

พูดไปเหมือนโกหก
                              -----------------
                              sampron-2800+
                              asrock-alivenf6g-vsta
                              corsair-512/667
                              hd-250g
                              samsung-17-flat
                              -----------------
                              เท่าที่ใช้งานก็โอเคนะเมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายไป
                              เด๋วมีตังก็จะอัพเพิ่ม
                              จริงมั้ยครับคุณวิกร

Comment

Working...
                              X