Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยคับระว่าง DFI (6800บาท)กับ gig(4300บาท) ใช้ไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยคับระว่าง DFI (6800บาท)กับ gig(4300บาท) ใช้ไหนดีกว่า

เห็นมีบางคนว่ามีปัญหาจุกจิก บอกตรงๆว่ากลัวเพราะว่าจะเปลี่ยนจากasusมาซบค่ายอืน
    เบื่อเจอบอร์ดมีปัญหาจุกจิกจากค่าย asus เลยอยากเปลี่ยนค่ายคับ
    แต่ลังเลระหว่าง DFI กับ gig ไม่รู้เล่นไรดี
    Last edited by 12Qmiss; 24 Dec 2008, 12:39:47.

ไม่เห้นรู้เรื่องอะไรเลยครับ บอกไม่ระเอียดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่เห้นรู้เรื่องอะไรเลยครับ บอกไม่ระเอียดครับ
      แก้ใขแล้วคับรบกวนช่วยอ่านใหม่คับ

Comment

เอารุ่นด้วยครับ

Comment

ใช้ ครับ ที่ไม่ตอบ เพราะไม่รู้ว่า รุ่นอะไร เอาไปใช้กับ CPU อะไรครับ

Comment

DFI Lanparty DK P45T2RS Plus กับ GigaByte EP45-UD3R เล่นตัวไหนดีคับ
            CPU E8400 (C0) จะเปลี่ยนบอร์ดคับ

Comment

พี่วิกรช่วยแนะนำแรมให้ด้วยคับเอา 4g 2แผง
              รุ่นไหนดีเอาที่ลากได้คุ้มกับราคาหน่อยคับบอกรุ่นมาเลยราคาด้วยนะคับ

Comment

ไม่มีคนมาตอบ
                พี่วิกรอยู่ที่ไหน!!!!!!!!!!!

Comment

โดยส่วนตัว ถ้าใช้งานแบบปรกติ ไม่O.C หรือต่อการ์ดจอหลายตัว
                  GigaByte EP45-UD3R น่าเล่นกว่าครับ ทั้งความนิ่งของระบบ และความคงทน(โดยเฉพาะความร้อน มีน้อยมากๆ)

ในส่วนของทาง DFI Lanparty DK P45T2RS Plus ตัวนี้ เน้นการเร่งประสิทธิภาพของอุปกรณ์ต่างๆให้แรงขึ้นจนสะใจ แต่ก็ต้องแลกมากับความร้อนที่จะเกิดขึ้น พูดง่ายๆ เหนือกว่าทางด้านO.C ครับ

แต่ถ้าไม่ได้สนุกกับการO.C และต้องการถนอมอุปกรณ์ ผมเชียร์ GigaByte EP45-UD3R ครับ

Comment

Originally posted by Ball27 View Post
                    โดยส่วนตัว ถ้าใช้งานแบบปรกติ ไม่O.C หรือต่อการ์ดจอหลายตัว
                    GigaByte EP45-UD3R น่าเล่นกว่าครับ ทั้งความนิ่งของระบบ และความคงทน(โดยเฉพาะความร้อน มีน้อยมากๆ)

ในส่วนของทาง DFI Lanparty DK P45T2RS Plus ตัวนี้ เน้นการเร่งประสิทธิภาพของอุปกรณ์ต่างๆให้แรงขึ้นจนสะใจ แต่ก็ต้องแลกมากับความร้อนที่จะเกิดขึ้น พูดง่ายๆ เหนือกว่าทางด้านO.C ครับ

แต่ถ้าไม่ได้สนุกกับการO.C และต้องการถนอมอุปกรณ์ ผมเชียร์ GigaByte EP45-UD3R ครับ
                    ขอบคุณสำหรับความเห็นคับ
                    แล้วเรื่องแรมผมอะคับพี่วิกร ช่วยหน่อย อยากได้ตัวที่คุ้มกับราคาได้แบบที่เพิ่มไฟน้อยๆยิ่งดีคับเพราะว่าพักอยู่หอคับ
                    ส่วนบอดถ้ามีไรจะแนะนำอีกก็ยินดีนะคับ
                    Last edited by 12Qmiss; 26 Dec 2008, 17:14:19.

Comment

เรื่อง เมนบอร์ด Gigabyte เอง ผมไม่เคยลองเลยนะครับ ถ้าไม่รีบ รอผมคืนนี้ EP45 UD3R ครั้งแรกกับ Gigabyte ในรอบ หลายๆ ปี กับ Q6600

แบบนี้ดีกว่า ถ้าไม่เน้น OC ให่เลือก ตัวถูกครับ
                      ถ้าชอบ OC แน่นอน ต้อง DFI ครับ

จริงๆ ผมก็เห็น Gigabyte เกินบัส 500 กันสบายๆ ครับ
                      DFI บัส 600 นี้ต้องยอมเลยครับ แจ่มจริงๆ

ส่วนแรม ผมไม่เคยลอง แถวละ 4G มีก็เอาครับ ถ้าอยากลอง ไม่รู้เป็นไงเหมือนกันถ้าเอามา OC ถ้าใช้ปกติ ก็ไม่มีอะไร ลง OS 64บิตด้วยครับ ไม่งั้น ที4กิก ก็เหมือนซื้อแรมมาโยนทิ้งครับ

Comment

รอได้คับพี่ แรมอะผมหมายถึง2แถว4gคับมียี่ห้อไหนรุ่นไหนคุ้มราคาแล้วลากได้สัก1000+เอาที่เพิ่มไฟไม่มากอะคับแนะนำหน่อยขอบคุณคับ
                        ปล.รบกวนพี่มากมาย

Comment

ไม่ต้องกลัวใหม้หรอกครับ
                          GEIL ULTRA 800 2Gx2 วิ้ง 1100 สบายๆ ไฟ 2.2-2.3 Cl 5

Comment

พี่วิกรคับถามอีกนิดไม่ทราบว่าตัวเลข Cl มากหรอน้อยคับที่ดีกว่ากันทำไมไม่ทำให้เท่ากันอะคับ

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
                              เห็นมีบางคนว่ามีปัญหาจุกจิก บอกตรงๆว่ากลัวเพราะว่าจะเปลี่ยนจากasusมาซบค่ายอืน
                              เบื่อเจอบอร์ดมีปัญหาจุกจิกจากค่าย asus เลยอยากเปลี่ยนค่ายคับ
                              แต่ลังเลระหว่าง DFI กับ gig ไม่รู้เล่นไรดี

DFI อืดดีครับเสียแต่ ปรับยากไปหน่อยถ้าเป็นมือใหม่ครับ เพราะเมนูค่อนข้างละเอียดครับปรับเยอะแยะจนงง เรื่องความแรงต้องถามคนในบอร์ดนี้ครับ ไม่ค่อยออกมาบ่นว่า DFI แย่ยังไงครับ ใช้แล้วเท่ห์ครับที่สำหรับ

Comment

Working...
                              X