Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้วอนช่วยที เล่น Call of Duty - World at War ใน Vista ไม่ได้มีรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้วอนช่วยที เล่น Call of Duty - World at War ใน Vista ไม่ได้มีรูปครับ

ผู้รู้วอนช่วยที เล่น Call of Duty - World at War ใน Vista Service pack1
    ไม่ได้มีรูปครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไงแล้วครับ ไดร์เวอร์ลองมาหมดตั้ง 8.5-8.12 ยังไม่ได้ครับ
    ใช้ ซัฟฟราย 3870 DDR4 ครับ มันขึ้นตามรูปที่ 1 และ 2 ครับ
    Attached Files

อาการเดียวกันทั้งภาค 4 และ 5 เหมือนกับผมเลย เป็นเฉพาะ multiplayer ด้วยสิ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับเนี่ย

Comment

อาการนี้เคยเป็นตอน fallout 3 ครับ แต่พอรีสตาท์ ผมก็หาย ผมทราบสาเหตุของผมคือ ระหว่างจะเข้าเกม ผมไปเปิดโปรแกรม อื่นระหว่างมันโหลด มันก็จะขึ้นประมาณนี้

ปล.window vista pro build 7000 (window7)

Comment

ลองไปปืด UAC ใน control panel-> user account ดูครับ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าวนะ แต่ผมก็ใช้ vista เล่นได้ทุกเกม

Comment

ลองตามที่ท่านๆ ข้างบนบอกแล้วยังไม่ได้เลยครับ

Comment

ลองดูครับ Vista : Control Panel > Hardware and Sound > Sound > Speakers > Properties > Advanced Tab > change the “Default Format” to 24 bit, 48000 Hz (Studio Quality)
              ได้ผลยังไงบอกด้วย เครดิตท่านAdmiralce

Comment

จริงๆไม่มีปัญหานะ แต่อาการแบบนี้ ลอง ใช้ DEP เอา หาในกูลเกิ้ลดู วิธี ทำ DEP vista

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                  ลองดูครับ Vista : Control Panel > Hardware and Sound > Sound > Speakers > Properties > Advanced Tab > change the “Default Format” to 24 bit, 48000 Hz (Studio Quality)
                  ได้ผลยังไงบอกด้วย เครดิตท่านAdmiralce
                  น่าจะใช่นะท่านเพราะผมจำได้ว่าผมไปปรับแต่งตรงนี้ให้สูงกว่าปกติครับ
                  เด๋วลองคืนค่าเดิมดูถ้าหายจะมาบอกครับ ขอบคุณ

Originally posted by ballmakoto View Post
                  จริงๆไม่มีปัญหานะ แต่อาการแบบนี้ ลอง ใช้ DEP เอา หาในกูลเกิ้ลดู วิธี ทำ DEP vista
                  ขอบคุณครับ มันคือไรอะท่าน

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                    จริงด้วยท่านผมไปปรับค่ามาตามที่ท่านบอกแล้วเล่นได้ครับ แต่ว่าเล่นได้สักประมาณ 10 นาที
                    อาการเริ่มออกครับภาพจะดับไปประมาณ 3-5 วินาที แล้วโผล่ขึ้นมาใหม่ เป็นเพราะ ไฟไม่พอหรือป่่าวครับ

Comment

Originally posted by mibsut View Post
                      จริงด้วยท่านผมไปปรับค่ามาตามที่ท่านบอกแล้วเล่นได้ครับ แต่ว่าเล่นได้สักประมาณ 10 นาที
                      อาการเริ่มออกครับภาพจะดับไปประมาณ 3-5 วินาที แล้วโผล่ขึ้นมาใหม่ เป็นเพราะ ไฟไม่พอหรือป่่าวครับ
                      ขอเสปกท่านด้วยดิครับจะได้ดูให้

Comment

Working...
                      X