Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

ใบไบออสมันไม่มีให้ oc อะคับ
    ทำไงดีๆๆ
    Last edited by polpat0000; 1 Feb 2009, 10:14:24.

1. ดีครับ ส่วนร้อน อาจเพิ่มขึ้นนิดหน่อย แต่ไม่อันตรายครับ

2. การ์ดจอซิครับ ซัก HD4670 หรือไม่ก็ 9600GSO ก็ได้ กำลังดีครับ (ไม่รู้จะเอาตัวไหนให้ ไม่ได้บอกงบมา -*-)

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
      1. ดีครับ ส่วนร้อน อาจเพิ่มขึ้นนิดหน่อย แต่ไม่อันตรายครับ

2. การ์ดจอซิครับ ซัก HD4670 หรือไม่ก็ 9600GSO ก็ได้ กำลังดีครับ (ไม่รู้จะเอาตัวไหนให้ ไม่ได้บอกงบมา -*-)

ขอบคุนคับๆ ตอบเร็วดีจังๆ

ผมก้อว่า จะเอา 9600GT ไม่ก้อ 4670 อะคับ ไม่รุ้เอาตัวไหนดี (ตัวไหนคุ้มอะครับ

Comment

Originally posted by polpat0000 View Post
        ขอบคุนคับๆ ตอบเร็วดีจังๆ

ผมก้อว่า จะเอา 9600GT ไม่ก้อ 4670 อะคับ ไม่รุ้เอาตัวไหนดี (ตัวไหนคุ้มอะครับ
        ^^. ถ้าพูดถึงราคามือ 1 ภาษีของ 4670 จะดูดีกว่าครับ เพราะถูกกว่า และประสิทธิภาพใกล้เคียงกัน

และถ้าหากจะเล่นรุ่นสูงขึ้นไป ผมไม่แน่ใจว่า ต้องเปลี่ยน PSU ด้วยมั้ย

PSU ท่านใช้ตัวไหนอยู่อ่ะครับ

Comment

9600GT กะ 4670ราคาต่างกัน 800-1000เลย
          9600GSO แจ่มพาวเวอร์แนะนำ500W ติดเคสอะ

Comment

ขอคุนทุกท่านครับ

ปล.ผมต้องเปลี่ยน psu อยุ่แล้วอะคับ ตัวเก่ามันวัตน้อย

Comment

เอ่ออ ขอถามทีคับ จะ oc cpu

multiple X11.5
              Bus speed 199.5

ลาก busไปเท่าไรดีคับ
              ปล.busspeed กับ fsb อันเดียวกันใช่ปะคับ
              Last edited by polpat0000; 1 Feb 2009, 09:25:31.

Comment

ถ้าไหนๆก็เปลี่ยน PSU แล้ว เล่น 8800GT เลยก็ได้ครับ หามือสองก็ได้ ราคาไม่ต่างจาก 9600GT มือ 1 มาก แต่ความแรงต่างกันพอสมควร ^^

เรื่อง OC CPU ลองงี้ดูครับ ไม่รู้จะไหวมั้ย

220*11.5

ถ้าไหวก็ลอง

240*11

ถ้าไหวอีก ก็ลองเพิ่มบัส แล้วลดตัวคูณไปเรื่อยๆครับ ลองดูๆ

Comment

ขอบคุนคับ

ไปลองoc ก่อน คับ อิอิ

Comment

ผมไปดูในไบออสทำไมมันไม่มี ให้ oc ง่ะ แล้วจาทำไงละครับ

Comment

Working...
                    X