Announcement

Collapse
No announcement yet.

4200+ 939 ใช้ซิ้งอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4200+ 939 ใช้ซิ้งอะไรดีครับ

ที่บ้านเป็นบ้านไม้แล้วห้องมีแดดสาดเข้ามาช่วงเช้าจนถึงเที่ยง มันอมความร้อนมากอ่ะครับ
    + ฝุ่นเยอะด้วย เพราะเป็นบ้านไม้นั่นแหละครับ
    ตอนนี้ใช้ซิ้งของเก่าของ 3200+ อยู่

ก็เลยอยากถามว่า น่าจะเปลี่ยนซิ้งมั้ยครับ?
    แล้วตอนนี้ยี่ห้อไหนดีครับ

อยากจะลองลากดูเหมือน แต่จะลากเบาๆน่ะครับ ให้ขึ้นไปราวๆ 2.5-2.6 น่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

HR01+ มือ2ก็ได้คุ้มมากๆ

Comment

Originally posted by poppo View Post
      ที่บ้านเป็นบ้านไม้แล้วห้องมีแดดสาดเข้ามาช่วงเช้าจนถึงเที่ยง มันอมความร้อนมากอ่ะครับ
      + ฝุ่นเยอะด้วย เพราะเป็นบ้านไม้นั่นแหละครับ
      ตอนนี้ใช้ซิ้งของเก่าของ 3200+ อยู่

ก็เลยอยากถามว่า น่าจะเปลี่ยนซิ้งมั้ยครับ?
      แล้วตอนนี้ยี่ห้อไหนดีครับ

อยากจะลองลากดูเหมือน แต่จะลากเบาๆน่ะครับ ให้ขึ้นไปราวๆ 2.5-2.6 น่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
      เหมือนผมเลยครับ ใช้ซิ้งเดิมของ 3200+
      ก็ถือว่า OK ครับ

แต่ถ้าบ้านร้อน มันก็จะร้อนกว่าบ้านนิดหน่อย คงไม่มาก
      ลากก็แค่ 2.6 ครับ ชิวๆ ไม่ร้อนมากครับ

Comment

ถ้าลากแค่ 2.5-2.6 ก็ซิ่งเดิมนั้นแหละครับ สบายอยู่แล้ว เก็บตังไว้กินขนมดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
        X