Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 2.1 ของ Creative รุ่นไหนน่าสนใจมั่งครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 2.1 ของ Creative รุ่นไหนน่าสนใจมั่งครับ?

ที่ถามถึงแต่ Creative ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะยี่ห้อนี้มันหาได้ง่ายที่สุดตามท้องตลาดแล้ว
    เท่าที่อ่าน เห็นคนในบอร์ดแนะนำ Microlab X3 กัน แต่กลัวว่าจะหาซื้อไม่ได้ (ผมอยู่เชียงใหม่ครับ)

ผมเน้นฟังเพลงกับเล่นเกมครับ ไม่ว่าเพลงเบาๆหรือเพลงหนักๆ ก็ขอให้มีเสียงเบสมาชัดๆไว้ก่อน ชอบฟังเสียงเบสครับ

อีกคำถามนึงครับ อยากทราบเหลือเกินว่าลำโพงรุ่นที่มีแค่ 2 ตัว ไม่มีซับ แต่ราคาสูงลิบลิ่วเนี่ย (GigaWorks T20, GigaWorks T40, Inspire T10 เป็นต้น)
    เสียงมันดีจริงๆเหรอครับ อยากรู้มานานแล้ว ถ้ามีใครเคยลองช่วยเล่าประสบการณ์เสียงให้ทีครับ

ขอบคุณมากครับ

อย่าไปหวังเบส กับลำโพงครีเอทีฟ

Comment

เชียงใหม่เหมือนกันครับ ไปพันทิพย์เชียงใหม่ชั้น2เลยครับ
      ป3 2.1 (อ่าวเมาไม่หาย) X3 2.1 ติดราคา2990 ต่อได้ประมาณ2800 ของใหม่
      ที่ กทม เขาขาย กัน2300-2500
      อยากได้จริงก็จัดไปเลยครับ

X3 5.1 มีที่คอมพลาซ่า ข้างคูเมือง เห็นวางมาเป๋นปี๋ ประมาณ5พันกว่า มั้งครับม่ายได้ขาย

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by hideto13 View Post
        เชียงใหม่เหมือนกันครับ ไปพันทิพย์เชียงใหม่ชั้น2เลยครับ
        ป3 2.1 (อ่าวเมาไม่หาย) X3 2.1 ติดราคา2990 ต่อได้ประมาณ2800 ของใหม่
        ที่ กทม เขาขาย กัน2300-2500
        อยากได้จริงก็จัดไปเลยครับ

X3 5.1 มีที่คอมพลาซ่า ข้างคูเมือง เห็นวางมาเป๋นปี๋ ประมาณ5พันกว่า มั้งครับม่ายได้ขาย

ลองดูครับ
        พันทิพย์ชั้น 2 ร้านไหนอ่ะคร้าบ เดี๋ยววันนี้ว่าจะแว้บๆไปดูอ่ะ ขอบคุณมากนะคร้าบ

Comment

creative รุ่นแพงๆก็ยังเทียบ X3 ที่ราคาถูกกว่ากันเยอะไม่ได้เลยอ่ะครับ

Comment

เบส ครีเอทีฟ มันมัวเหลือเกิน ฟังแล้วจับหลักไม่ค่อยอยู่เลย เหอะๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              อย่าไปหวังเบส กับลำโพงครีเอทีฟ
              หวัดดีท่าน Net

Comment

แล้ว Altec Lansing นี่ถือว่าเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจรึเปล่าครับ เห็นหลายๆคนก็แนะนำเหมือนกัน

Comment

เชียงใหม่หาลำโพงโดนๆ ค่อนข้างยากน่ะครับ ต่างกับ กทม.ลิบลับ ไป กทม.ทีไรอยากจะหิ้วกลับแต่ขนมาไม่ไหวแฮะ ปล.ผมอยู่เชียงใหม่แต่เดินทางไป กทม.บ่อยน่ะครับ

Comment

altec เสียงกลางสูงดีครับ
                    เพลงคนละแนว
                    เบสใช้ได้แต่ไม่ลึกเท่า X3
                    อยู่ที่ฟังเพลงแนวไหนอ่ะครับ มันคนละแนว

ผมใช้ microlab X3+ Altec VS4121 ต่อคอมพร้อมกันอ่ะครับ
                    เลือกเป็น mode 4.1 แล้วปรับใน foobar ให้เวลาฟังเพลงมันออกเป็น 4 channels
                    จะได้ออกลำโพง 2 ตัวพร้อมกัน
                    แล้วปรับให้ altec เป็นช่วงเสียงสูง แล้ว X3 เป็นเสียงต่ำ
                    เสียงดีกว่าลำโพงตัวเดียวมากๆอ่ะครับ ครบช่วง (แต่พี่เทพทั้งหลายไม่แนะนำ เพราะเสียงมันจะออกมามั่ว)
                    แต่ผมก็ฟังไม่ออกหรอกครับ

Comment

Originally posted by kasinv View Post
                      พันทิพย์ชั้น 2 ร้านไหนอ่ะคร้าบ เดี๋ยววันนี้ว่าจะแว้บๆไปดูอ่ะ ขอบคุณมากนะคร้าบ
                      เออ คือ...ขออภัยยังเมาไม่หาย
                      จำชื่อร้านม่ายด้าย แต่มีตั้งโชว์อยู่ บางวันก็เปิดโชว์ พนักงานผู้ยิ๋งตัวเล็กๆอะครับ (ไม่ใช่เปิดกระโปรงนะครับอิอิ)
                      ขึ้นบันไดเลื่อนตัวหน้า ไป ชั้น2 ก่อนถึงร้านซ่อมคอม99 อะไรประมานนั้นครับ มีลำโพงเยอะพอดู
                      (บอกช้าไปป่าวนี่)

Comment

GigaWorks T20, GigaWorks T40, Inspire T10 ข้ามได้ก็ข้ามไปครับ มันไม่มีเบสให้ตึ๊บ มีแต่เสีบงกลาง แหลม ให้ฟัง ยกเว้นเอามาเปิดคลอเบาๆให้พอมีเสียง แต่ถ้าแบบนั้นก็ซื้อ 2.1 ในราคาเท่าๆกัน แล้วก็ปิด Vol. Bass ซะยังดีกว่า เผื่อวันไหนอยากมันก็ยังได้อยู๋

.....................................................
                        รุ่นอื่นๆในงบ 3000 - 4000 ของ Creative ไม่เห็นสู้ microlab x3 ได้ซักตัว ครับ

Comment

Originally posted by hideto13 View Post
                          เออ คือ...ขออภัยยังเมาไม่หาย
                          จำชื่อร้านม่ายด้าย แต่มีตั้งโชว์อยู่ บางวันก็เปิดโชว์ พนักงานผู้ยิ๋งตัวเล็กๆอะครับ (ไม่ใช่เปิดกระโปรงนะครับอิอิ)
                          ขึ้นบันไดเลื่อนตัวหน้า ไป ชั้น2 ก่อนถึงร้านซ่อมคอม99 อะไรประมานนั้นครับ มีลำโพงเยอะพอดู
                          (บอกช้าไปป่าวนี่)
                          ไปดูราคามาแล้วครับ 2790 บาท ซับใหญ่ได้ใจมากกกก... ขอเก็บตังค์อีกซักหน่อยครับแล้วจะไปสอย

Comment

Originally posted by kasinv View Post
                            ไปดูราคามาแล้วครับ 2790 บาท ซับใหญ่ได้ใจมากกกก... ขอเก็บตังค์อีกซักหน่อยครับแล้วจะไปสอย
                            มันมากับความหนักด้วยนะครับ
                            แนะนำเปลี่ยนสายสัญญาณกับสายลำโพงด้วยครับ

Comment

อ่าวราคาลงละเหรอครับ ไม่ได้ไปนานละ ต่อดีๆ คงได้ 2600ละครับ
                              น่าสอยเหมือนกันแฮะ

Comment

Working...
                              X