Announcement

Collapse
No announcement yet.

@_การเซ็ทให้การ์ดจอไม่แชร์แรมทำยังไงคับ_@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @_การเซ็ทให้การ์ดจอไม่แชร์แรมทำยังไงคับ_@

ตอนนี้ผมใช้ X1300Pro Silent 256MB/128Bit อยู่อ่ะคับ

แรมในเครื่องตอนนี้ใส่ 256*2 คับ ตอนใช้ VGA On Board แรมขึ้น 512MB

แต่พอใส่ X1300Pro เข้าไปแรมขึ้น 480MB

ตอนผมซื้อการ์ดตัวนี้มา เค้าบอกว่าการ์ดตัวนี้ไม่ได้แชร์แรมอ่ะคับ

อยากถามผู้รู้หน่อยว่าต้องเซ็ทยังไงให้แรมขึ้น 512MB (เซ็ทให้การ์ดไม่แชร์แรมอ่ะคับ)

รบกวนถามผู้รู้หน่อยคับ

ขอบคุณคับ

เซ็ทที่ bios อ่ะครับ ลอง กด del ก่อน เข้าหน้าวินโดว อ่ะครับ พอ set แล้วอย่าลืม save ล่ะครับ

ถ้าทำไม่เป็น ลองให้ท่านอื่นอธิบายแล้ว กันนะครับ

Comment

Originally posted by ninenine View Post
      เซ็ทที่ bios อ่ะครับ ลอง กด del ก่อน เข้าหน้าวินโดว อ่ะครับ พอ set แล้วอย่าลืม save ล่ะครับ

ถ้าทำไม่เป็น ลองให้ท่านอื่นอธิบายแล้ว กันนะครับ

เซ็ทที่ Bios อ่ะเซ็ทเป็นคับ

แต่ไปเซ็ทที่หัวข้ออะไรอ่าคับ นี่สิปัญญหา

ขอบคุณท่าน ninenine มากเลยคับ

Comment

ให้ผมทำเองอ่ะได้ แต่ผม นึก ภาพ ไม่ออก เลย บอกไม่ถูก เหมือนกัน อ่ะครับ เพราะทำอยู่บ่อยๆ เมื่อก่อนอยู่ร้านคอม ทำประจำ เลย แบบนี้อ่ะ แต่ก็นึกไม่ออก แต่ถ้าเห็นปุ๊บ จะรู้เลย ว่าหัวข้อนี้แน่ๆ โทดทีนะครับ ดันๆๆๆๆ !!!

Comment

Originally posted by ninenine View Post
          ให้ผมทำเองอ่ะได้ แต่ผม นึก ภาพ ไม่ออก เลย บอกไม่ถูก เหมือนกัน อ่ะครับ เพราะทำอยู่บ่อยๆ เมื่อก่อนอยู่ร้านคอม ทำประจำ เลย แบบนี้อ่ะ แต่ก็นึกไม่ออก แต่ถ้าเห็นปุ๊บ จะรู้เลย ว่าหัวข้อนี้แน่ๆ โทดทีนะครับ ดันๆๆๆๆ !!!

ขอบคุณท่านมากคับ

รบกวนถามผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะคับ

Comment

อึ๊บๆๆ

Comment

ต้องลองๆเข้า สุ่มๆดููอ่าคับ เห็น หัวข้อไหนที่ มาน มี64 mb หรือ ก่ปิดมานสะเลย

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันครับ

Comment

เก่าเกินกว่าจะตอบรึปล่าวครับกระทู้นี้

Comment

Originally posted by saraman View Post
                    ไม่ทราบเหมือนกันครับ
                    555+ ดูวันที่ก่อนตอบก็ดีนะครับจะได้ไม่เป็นขยะ

Originally posted by Kanano View Post
                    เก่าเกินกว่าจะตอบรึปล่าวครับกระทู้นี้

Comment

อิอิกำ

Comment

ปี 2007 ดันมาจากไหนละนั้น แหะ

Comment

Working...
                        X