Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยหาวิธีแก้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยหาวิธีแก้ด้วยครับ

คอมผม cpu 4400+
    ram2G
    m/b GA-MA78GM-S2H
    HDD 250 2 ตัว
    psu 500 แท้
    ตอนเล่นเกม มันจะกระตุก เสียงเพลงก็ขาด มันจะเป็นตอนผม กดปุ่มต่างๆบนคีบอด
    แล้วฟังเพลงใน AIMP2 ฟังได้ปกติ แต่ถ้าเรา คุยMSN แล้วพิมอะไรเมื่อไหร่ก็ เสียงเพลงก็จะขาดไปตอนเรากดพิม แต่มันจะขาดไปนิดๆนะครับ เป็นบางครั้งที่พิม ประมาณว่า พิม 5-10 คำเสียงจะขาด หนึ่งที
    อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ
    แต่เมือก่อนไม่เป็นนะครับ มันมาเป็นตอนผมซื้อเมนบอด GA-MA78GM-S2H BIOS อัพแล้วครับเป็น F4
    บอดเก่า asrock asus ไม่เป็นอะครับ
    วิธีที่ผมทดสอบ เปิดเพลงแล้วลองกดตัวเลขค้าง เสียงเพลงมันจะขาดๆหายๆไป
    ขอบคุณครับ

คิดว่าลองลงไดรเวอร์ซาวใหม่ก่อนนะครับ ถ้าไม่หายและเมนบอร์ดเพิ่งซื้อก็เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

Originally posted by boboko View Post
      คอมผม cpu 4400+
      ram2G
      m/b GA-MA78GM-S2H
      HDD 250 2 ตัว
      psu 500 แท้
      ตอนเล่นเกม มันจะกระตุก เสียงเพลงก็ขาด มันจะเป็นตอนผม กดปุ่มต่างๆบนคีบอด
      แล้วฟังเพลงใน AIMP2 ฟังได้ปกติ แต่ถ้าเรา คุยMSN แล้วพิมอะไรเมื่อไหร่ก็ เสียงเพลงก็จะขาดไปตอนเรากดพิม แต่มันจะขาดไปนิดๆนะครับ เป็นบางครั้งที่พิม ประมาณว่า พิม 5-10 คำเสียงจะขาด หนึ่งที
      อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ
      แต่เมือก่อนไม่เป็นนะครับ มันมาเป็นตอนผมซื้อเมนบอด GA-MA78GM-S2H BIOS อัพแล้วครับเป็น F4
      บอดเก่า asrock asus ไม่เป็นอะครับ
      วิธีที่ผมทดสอบ เปิดเพลงแล้วลองกดตัวเลขค้าง เสียงเพลงมันจะขาดๆหายๆไป
      ขอบคุณครับ
      ของผมก็เป็นอาการเดียวกันเดะเลย แต่บอร์ดผมเป็น ASUS M3A-H/HDMI

Comment

โอโห

Originally posted by safe View Post
        คิดว่าลองลงไดรเวอร์ซาวใหม่ก่อนนะครับ ถ้าไม่หายและเมนบอร์ดเพิ่งซื้อก็เอาไปเคลมเลยครับ
        ผมลองทั้งไดร์เวอร์ที่ มากับแผ่น แล้วก็โหลดมาจากเวปผมก็ลอง แล้วไม่หาย เมนบอดเปลียนมาแล้วครับไม่ไหาย ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ แต่ตอนนี้ดีใจมีเพื่อนเป็นแล้ว

Comment

Originally posted by nuie2006 View Post
          ของผมก็เป็นอาการเดียวกันเดะเลย แต่บอร์ดผมเป็น ASUS M3A-H/HDMI
          แล้วคุยแก้ยังไงครับ ถ้ามีวิธีแก้บอกด้วยครับ หรือคุณ ปล่อยมันเลย แต่ผม เซงตอนพิมอะไรแล้วเสียงมันหายๆ เซงมาก

Comment

Originally posted by boboko View Post
            แล้วคุยแก้ยังไงครับ ถ้ามีวิธีแก้บอกด้วยครับ หรือคุณ ปล่อยมันเลย แต่ผม เซงตอนพิมอะไรแล้วเสียงมันหายๆ เซงมาก
            ยังหาไม่ได้เลยอะคับ

Comment

ผมลองทั้งไดร์เวอร์ที่ มากับแผ่น แล้วก็โหลดมาจากเวปผมก็ลอง แล้วไม่หาย เมนบอดเปลียนมาแล้วครับไม่ไหาย ไม่รู้เป็นที่อะไรครับ แต่ตอนนี้ดีใจมีเพื่อนเป็นแล้ว
              ผมลองลงไดเวอร์ซาวด์ใหม่ ไปโหลดมาจาก ที่นี่http://www.realtek.com.tw/downloads/...&GetDown=false ลงแล้วหายบางเกม บางเกมไม่หาย แต่รู้สึกดีขึ้นหน่อย ลองดูนะคับ
              Last edited by nuie2006; 11 May 2008, 11:04:27.

Comment

Originally posted by nuie2006 View Post
                ผมลองลงไดเวอร์ซาวด์ใหม่ ไปโหลดมาจาก ที่นี่http://www.realtek.com.tw/downloads/...&GetDown=false ลงแล้วหายบางเกม บางเกมไม่หาย แต่รู้สึกดีขึ้นหน่อย ลองดูนะคับ
                ขอบคุณครับผม

Comment

แล้วเลือกรุ้นไหนดีอะครับ

Comment

ที่รู้ๆ

wlm8.5เนี่ย กินซีพียูมากครับ เวลาคถยกะเพื่อนเนี่ย กินไป50-80%ทีเดียว

Comment

ลองลงไกเวอร์ดูใหม่คับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                        ที่รู้ๆ

wlm8.5เนี่ย กินซีพียูมากครับ เวลาคถยกะเพื่อนเนี่ย กินไป50-80%ทีเดียว
                        เราไม่คุยเอ็มก็เป็น ครับ เปิดเพลงแล้วตอบ กระทู้ ตอนพิมกระทู้ นี้ก็ขาดๆ หาย มันเหมือนว่า ตอนเราพิม คอมมันส่งขอมูล แล้วเสียงเพลงมันจะขาด ถ้าเป็นเกมมันจะกระตุก
                        ไดร์เวอร์ลงหลายรอบมาก หลายเวอร์ชั่น แล้วครับ
                        Last edited by boboko; 11 May 2008, 23:24:42.

Comment

เมือวานนี้ผมลองลง วินโด้ใหม่ปกติใช้ vista ผมเลยลองลง XP แล้วก็โหลด ไดร์เวอร์เสียงมาลอง ไม่หายครับไม่รู้มันเป็นที่อะไร เรื่องฟังเพลงไม่เท่าไร่อะครับแต่แต่เล่นเกมพอ ตอนเรากดใช้ถ้าอะไรมันจะกระตุกตอนกด เช่นพวก audition superdan มันทำให้กดไม่ลงอะครับ

Comment

Working...
                          X