Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ่นๆ เรื่อง PSU tagan BZ600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ่นๆ เรื่อง PSU tagan BZ600

คือ..เมื่อวันศุกร์ ผมมีโอกาสได้ไป กทม. และได้ไปซื้อของที่พันทิพย์ด้วย

โดยได้ซื้อ psu tagan bz 600 watt จากร้านแห่งหนึ่งในพันทิพย์

พอได้กลับมาจาก กทม. ผมก็เอามาลองเทสดู โดยใช้วิธีทั่วไป คือ สายไฟเส้นเล็ก ๆ ต่อกับสายเขียวและดำ

ซึ่งปกติที่ผมเคยลอง psu มาหลายตัว คือพอเราเปิดสวิทปุ๊ป มันก็จะทำงานของมันไปเรื่อยๆ (สังเกตุจากพัดลมที่มันหมุน) โดยไม่มีการดับไปเองถ้าเราไม่ปิดสวิทซะเอง

แต่กับ tagan ตัวที่ได้มานี้ ผมก็ลองเทสก่อน ตามทีทำอยุ่ประจำ แต่พอเปิดได้แป๊ปนึง (ประมาณ 10 วิ) มันก็ดับไปแล้ว ลองเปิดใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ยังงี้..มันพังรึป่าว ยังไม่ได้ใช้เลยนะนั่น

เซ็ง..มากๆๆๆ

ไม่พังครับ ผมลองกับ อีน้าเม้ก ก็แบบเดียวกัน แต่ลงบอร์ดก็ใช้ได้ตามปรกติ
    สบายใจได้ครับ น่าจะเป็นระบบ ของไฟราคาแพงครับ สบายใจได้

Comment

ถ้าต่อเข้ากับอุปกรณ์แล้วดับเสียบผิดสีเปล่าครับเหอๆ

Comment

เอ่อ..ผมลองต่อเข้าระบบทั้งหมดแล้ว ก็มีอาการเหมือนเดิมน่ะคับ.. วูบดับไปตลอดเลย...แค่เปิดเท่าเครื่องเท่านั้นเองนะครับ ไม่ถึง 10 วิ ก็ดับ ไล่สายไล่สี จนหมดแล้ว
        Last edited by bignote; 6 Aug 2008, 18:57:37.

Comment

Originally posted by bignote View Post
          เอ่อ..ผมลองต่อเข้าระบบทั้งหมดแล้ว ก็มีอาการเหมือนเดิมน่ะคับ.. วูบดับไปตลอดเลย...
          ถ้าต่อแล้วอาการเดิมก็ส่งเคลมได้แล้วครับ

Comment

มันคือระบบการทำงานของpsuคือถ้าpsuไม่ร้อนเครื่องกำลังเย็นมันจะตัดการทำงานของพัดลมและเวลาร้อนพัดลมจะทำงานของมันเอง

Comment

มันเปิดไม่ติดอ่ะคับ กดสวิทเครื่องปุ๊ป ไฟขึ้นแพรวพราวหลอกให้ผมดีใจ ไม่ทันถึง 10 วิ ก็ดับไปอีกแระ พอกดใหม่ ก็ไม่ติดอีก ต้องถอดปลั๊ก แล้วรอซัก 1-2 นาที ถึงจะเปิดติด แต่ก็อาการเดิมน่ะคับ

Comment

ไม่บอร์ด ก็พาวเว่อร์แล้วละครับ
                เตรียมไปทังบอร์ด กะพาวเว่อร์เลยครับ เอิ้กๆ

Comment

ตอนนี้..ผมก็เลยต้องกลับไปใช้ อีเนอแมก 460 วัต เหมือนเดิมอ่ะ ใช้ได้ ปกติเลยอ่ะคับ

Comment

เครมเต๊อะ แบบนี้

Comment

จัดส่งไปเรียบร้อยแล้วอ่ะคับ ซื้อจาก บิซิเทค มาน่ะคับ 3990 บาท เห็นว่าราคาถูกกว่าที่อื่น ไม่น่าเลย...

ที่สงสัยอีกอย่างนึงก็คือ ในกล่องมันให้สาย เสียบ pci มาแค่สีละ 1 เส้นเองอ่ะคับ เคยเห็นว่ามันต้องมีให้อย่างละ 2
                      เส้นนี่นา รึกว่า มันราคา 3990 เลยมีให้แค่ อย่างละเส้น มึนเลย ผม

โทรไปถามที่ร้านเขาก็บอกว่า รุ่น bz 600 วัต มีสายให้แค่นี้ ถ้าจะเอาครบ ต้อง 800 วัต ขึ้นไป เฮ้อ...

เรื่องสายไม่เท่าไร แต่เรื่องซื้อมาแล้วไม่ทันได้ใช้ พังซะก่อนนี่ดิ เซ็งมากมายยยย อุตส่าเก็บตังค์อยู่เกือบ 5 เดือน เฮ้อ ...เฮ้อ.. เฮ้อ!!!

Comment

อ้าว เวรกำว่าจะซื้อ คิดหนักเลยนะเนี่ย

Comment

คิดหนักไปทำไมครับ สินค้าไม่ดีก็เปลี่ยนตัวใหม่ได้นี้นา อิอิ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                            คิดหนักไปทำไมครับ สินค้าไม่ดีก็เปลี่ยนตัวใหม่ได้นี้นา อิอิ
                            ผมก็เคลมมาใหม่เหมือนกัน ซื้อมา ใช้ไป ไม่ถึงอาทิตย์ ได้ตัวใหม่มาเหมือนกัน ส่วนผม ร้าน Tk

Comment

อุ อุ

Comment

Working...
                              X