Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินหน่อยขอครั้งสุดท้ายจะตัดสินใจในช่วงยุคเศรษฐกิจแย่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินหน่อยขอครั้งสุดท้ายจะตัดสินใจในช่วงยุคเศรษฐกิจแย่

จะเลือกตัวไหนดีครับ ประกัน TK-Com ทั้งสองตัว อยากให้ผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำ
    -Tagan TG480-U38 ราคา 1,950 บาท(ของใหม่)
    -Silver Stone ST50F 500 W. ที่ราคา 1400.- ประกันเหลือ 2 ปี 10 เดือน
    สเปค
    P4 2.4 Ghz.(478)
    Ram 2 Gb.
    AGP HD 512 mb. Gddr3
    HD sata 160 Gb.
    มีพัดลมเพิ่มมา 3 ตัว เครื่องนี้ของหลานนะครับ แต่จะใช้ปล่อยบิทช่วงสี่ทุ่มถึงเช้า ก็เลยจะลองหา PSU ที่ดีกว่า D-tec 450W.(พี่สาวไปซื้อมาเปลี่ยนให้หลาน) รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าครับ

-โทรไปถามร้านเค้าก็บอกแล้วแต่ชอบ คำตอบแบบนี้ผู้น้อยไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่เลย

Comment

การ์ดจอไม่บอกรุ่น แต่คิดว่า D-tec 450W น่าจะพอใช้ได้อยู่

ถ้าจะเปลี่ยน เป็นผมจะเลือก Silver Stone ST50F 500 W.

Comment

ดีทั้งคู่แหละ
        ผมเอา Tagan ถอดสายได้สายาสวยกว่า
        แต่ Silver จ่ายได้มากกว่า สายยาวมาก
        สรุปก็แล้วแต่ชอบแหละ ตามร้านที่เขาบอกมา
        ถ้างบน้อยก็เอา SS ไป ถ้าไม่สนใจงบเท่าไรก็ Tagan

Comment

ดูจากสเป็กแล้วไม่น่าจะเกินกำลังSilver Stone ST50F 500 W. ตัวนี้แน่เพราะเป็นAGP

Comment

Tagan

Comment

Dtech 450W ของคุณนี่ วัตต์เต็มเปล่าครับ

ถ้าตัววัตต์เต็ม จะมีพัดลม 2 ตัว

Comment

Originally posted by toro View Post
                -โทรไปถามร้านเค้าก็บอกแล้วแต่ชอบ คำตอบแบบนี้ผู้น้อยไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่เลย
                อ้ายคำตอบว่า แล้วแต่ชอบเนี่ย ผมเกลียดมาก ไม่รู้ก็น่าจะบอกว่าไม่รู้

ในเคสนี้ Tagan ถอดสายได้ แต่ผมก็เลือก Silver Stone ST50F 500 W. เพราะจ่ายไฟเต็มเหมือนกัน แต่ถูกกว่า 500 กว่าเพราะมือ 2 ... เหลือประกัน 2 ปี 10 เดือน เท่ากับอายุ 2 เดือน ยังแจ่มอยู่ครับ ไม่ต่างกับของใหม่

sigpic

Comment

ผมขอถอดสายได้ละกัน จัดสายง่ายดี

Comment

Originally posted by nameless View Post
                    การ์ดจอไม่บอกรุ่น แต่คิดว่า D-tec 450W น่าจะพอใช้ได้อยู่

ถ้าจะเปลี่ยน เป็นผมจะเลือก Silver Stone ST50F 500 W.
                    ขอบคุณครับ HID 2600XT 512M GGDDR3 ครับ

Originally posted by nununu View Post
                    ดีทั้งคู่แหละ
                    ผมเอา Tagan ถอดสายได้สายาสวยกว่า
                    แต่ Silver จ่ายได้มากกว่า สายยาวมาก
                    สรุปก็แล้วแต่ชอบแหละ ตามร้านที่เขาบอกมา
                    ถ้างบน้อยก็เอา SS ไป ถ้าไม่สนใจงบเท่าไรก็ Tagan
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Gtx9800 View Post
                    ดูจากสเป็กแล้วไม่น่าจะเกินกำลังSilver Stone ST50F 500 W. ตัวนี้แน่เพราะเป็นAGP
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by nathakai View Post
                    Tagan
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by stepmixer View Post
                    Dtech 450W ของคุณนี่ วัตต์เต็มเปล่าครับ

ถ้าตัววัตต์เต็ม จะมีพัดลม 2 ตัว
                    ขอบคุณครับ ไม่น่าเต็มครับ เพราะมีพัดลมตัวเดียว

Originally posted by mercadix View Post
                    อ้ายคำตอบว่า แล้วแต่ชอบเนี่ย ผมเกลียดมาก ไม่รู้ก็น่าจะบอกว่าไม่รู้

ในเคสนี้ Tagan ถอดสายได้ แต่ผมก็เลือก Silver Stone ST50F 500 W. เพราะจ่ายไฟเต็มเหมือนกัน แต่ถูกกว่า 500 กว่าเพราะมือ 2 ... เหลือประกัน 2 ปี 10 เดือน เท่ากับอายุ 2 เดือน ยังแจ่มอยู่ครับ ไม่ต่างกับของใหม่
                    ขอบคุณครับ แต่ก็จะแนะนำผมมากกว่านี้ซักนิด

Originally posted by MXdeFunk View Post
                    ผมขอถอดสายได้ละกัน จัดสายง่ายดี
                    ขอบคุณครับ

ที่ผมตั้งคำถามเพราะได้ข่าวว่า Silver เค้าไม่สั่งเข้ามาแล้วเพราะมีปัญหาในล็อตใหม่ๆ หลายตัว ก็เลยอยากถามข้อมูลครับ โทรไปเค้าก็บอกว่าเปลี่ยนใหม่ให้เหมือนกัน แต่ในเว็ปบอกเค้าจะให้ตัวอื่นแทน ก็เลยสองใจ

Comment

-โทรไป TK ครั้งสุดท้ายครับ เค้าบอกว่า Silver ทางร้านจะไม่ทำแล้วแต่ก็มีของไว้เป็น spare อยู่ และเค้าแนะนำ Tagan ครับ

Comment

มาถึงตอนนี้หาข้อมูลข้อดี-ข้อเสีย อ่านรีวิว แล้วตัดสินไจซื้อเลยครับ
                        ฟังเสียงเชียร์เยอะแล้วตอนนี้ถึงตอนนี้ถึงเวลาที่จะต้องฟังเสียงใจตัวเองมั่งละ
                        ท่านซื้อ ท่านจ่ายเงินเอง ท่านใช้เอง (สมมุติ)เวลามีปัญหาท่านรับไปคนเดียวเต็มๆ ในบอร์ดนี้มีให้แค่คำปรึกษาและคำแนะนำครับ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน สาธุ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                          มาถึงตอนนี้หาข้อมูลข้อดี-ข้อเสีย อ่านรีวิว แล้วตัดสินไจซื้อเลยครับ
                          ฟังเสียงเชียร์เยอะแล้วตอนนี้ถึงตอนนี้ถึงเวลาที่จะต้องฟังเสียงใจตัวเองมั่งละ
                          ท่านซื้อ ท่านจ่ายเงินเอง ท่านใช้เอง (สมมุติ)เวลามีปัญหาท่านรับไปคนเดียวเต็มๆ ในบอร์ดนี้มีให้แค่คำปรึกษาและคำแนะนำครับ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน สาธุ
                          ขอบคุณครับ

Comment

สงสัยต้องหินเงินแล้วหละครับ เพราะ Tagan ผมต้องสั่งซื้อ+ค่าส่ง เหลืองบไว้ในเป๋าดีกว่า

Comment

-ขอบคุณครับ ในที่สุดผมก็ไปสอย Enermax 375 กับ Silver 500 ประกันเกือบเต็มใช้มาเดือนกว่ามาครับ เผอิญมีพี่ที่รู้จักปล่อยมา สองตัว 2300.- ก็เลยตัดสินใจเอามา
                              "ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ ในวันแม่ที่จะถึงนี้ และต่อๆ ไปในทุกวัน ขอบคุณอีกครั้งครับ"

Comment

Working...
                              X