Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเคลมประกัน ARC มั้ยคับ แย่ขนาดนี้เลยหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเคลมประกัน ARC มั้ยคับ แย่ขนาดนี้เลยหรอ

คือผมเอาการ์ดจอ xfx7950gt ซื้อมาได้6เดือนไปเคลมกับศูนย์ ARC ที่พันทิพย์ เค้าบอกรุ่นนี้ไม่มีผลิตแล้วอาจได้รุ่นอื่นแทน
    ให้รอไม่เกิน 15วัน พอดีผมติดเรื่องงานเลยไม่ได้โทรตามเวลาผ่านไป 32วัน ผมนึกได้เลยโทรไปถาม
    กลับได้คำตอบว่า พอดีรุ่นนี้ไม่ผลิตแล้วจะเปลี่ยนตัวอื่นให้ อ้าวก็นึกว่าติดต่อเรื่องให้นานแล้ว เค้าบอกว่า11โมง จะติดต่อมาอีกที รอจนจะบ่าย1 ก็ไม่โทรกลับมา ผมเลยโทรไป กลับได้คำตอบว่า เค้าติดต่อไปแล้วเรื่องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่ไม่มีคนติดต่อกลับ ผมเลยบอก แล้วผมต้องทำยังไง เค้าบอกว่าก็โทรมาถามเรื่อยๆเองและกัน พูดซะเป็นมืออาชีพเชียว ที่ผมคล่องใจคือตั้งแต่รับเคลมไป 1เดือนเค้าไม่ได้ติดต่อให้ผมเลย เพิ่งจะติดต่อให้วันนี้เอง เข็ดเลยกับประกันนี้ ARC

ผมลงผิดหมวดต้องขออภัยนะครับ อยากให้ทุกคนได้อ่านกัน

ของอย่างนี้ต้องตามเรื่องบ่อยๆคับ ไม่งั้นศูนย์ก็จะทำเฉยๆ น่ะคับ

Comment

อืม ดันๆ

Comment

ผมประทับใจประกันนี้นะครับ เสียท่าไม่มีของอัฟเกรทให้ เรื่องที่เครมแล้วต้องรอของ เราต้องคอยติดตามครับ ท่าไม่ตามเขาก็ลืมเป้นแบบนี้ทุกประกันและครับ แต่ประกันนี้ดีไม่เรื่องมาก เสียจริง มีของหยิบตัวใหม่ให้เลย

Comment

ทำแบบนี้แย่มากๆครับ

Comment

จากประสบการณ์นะครับ เราต้องแจ้งไปทางเขาด้วยว่าเรายินดีที่จะเอารุ่นอื่น เพราะผมเคยเจอของดีคอมเหมือนกันครับ ตอนส่ง HDD 40G เคลม อีกวันเขาโทรมาหาผมบอกว่า 40G ไม่มีแล้ว จะเปลี่ยนเป็น 80G แต่ต้องเพิ่มเงินถ้าok ก้อจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เท่าทีผมอ่านจากข้อมูลของคุณคงประมาณว่าเขาแจ้งทางคุณว่าอาจได้รุ่นใหม่แต่ทางคุณลืมแจ้งกลับไปว่าไม่มีปัญหาที่จะเอารุ่นใหม่ มันก็เลยทำให้เรื่องช้าไปนะครับ ลองติดต่อกลับไปใหม่แล้วบอกกับเขาว่าถ้าไม่มีรุ่นเดิมก็ให้เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นแทนนะครับ

Comment

ดีนะเนี่ยตอนนั้นอยากได้ บอร์ดประกันของ ARC อยู่หลงซื้อไปแย่เลย ทำไมของมันตกรุ่นเร็วจัง 6 เดือนเลิกผลิตแล้ว

Comment

ความรู้ครับ จดๆ ฮุฮุ เป็นบทเรียนครับ อยากได้เร็วๆ ก็จิกมันเข้าไป เฮอะๆๆๆ

Comment

Comment

หุหุ 7950GT อยากรู้จังว่าจะเอารุ่นไหนมาแทนให้

Comment

เจอเหมื่อนกันเลยครับ vga fx6600 ส่งเคลมประมาน 1เดือนครึ่งโทไปเร่งๆทุกอาทิตย์ก็บอกของไม่ได้ๆ พอหลังๆดันโทรมาบอกว่า ของตกรุ่นไปแล้วคืนเงินได้อย่างเดียว ไม่เต็มจำนวนด้วยครับ เห้ออ

Comment

Originally posted by m598 View Post
                        ดีนะเนี่ยตอนนั้นอยากได้ บอร์ดประกันของ ARC อยู่หลงซื้อไปแย่เลย ทำไมของมันตกรุ่นเร็วจัง 6 เดือนเลิกผลิตแล้ว
                        ได้ข่าวว่า 7950GT เลิกพลิตนานแล้วครับ เมื่อตอนปลายปีที่แล้ว - ต้นปีนี้ ผมยังหาซื้อมือ 1 ไม่ได้เลยครับ ต้องหาซื้อ มือ 2 เอา แต่ตอนนี้ เป็นอดีตไปล่ะ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                          หุหุ 7950GT อยากรู้จังว่าจะเอารุ่นไหนมาแทนให้
                          9600GT

Comment

ที่ผมเคยเครมก็โอเคน่ะครับ ไม่เลวร้ายอะไรมากแต่เป้นปกติของทุกศูนย์ครับต้องตามครับ

Comment

ผมเป็นเหมือนกันเลยอีก2วันก็เดือนนึงพอดี มันบอกจะทรกลับ ผมรอเป็นชาติโทรไปจิกเองตลอดผมเลยถามไปว่าผมต้องไปพบเจ้านายคุณก่อนไหมผมถึงจะได้ของผม มันรีบตอบกลับมาเลยเย็นนี้เราจะจัดส่งของให้นะคะ ของผม COM7

Comment

Working...
                              X