Announcement

Collapse
No announcement yet.

Alive NF6G-VSTA ตัวนี้มีข้อเสียอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Alive NF6G-VSTA ตัวนี้มีข้อเสียอะไรบ้างครับ

ถ้าซื้อมาจับลากแล้วใช้LAN ON board จะเอ๋อมั้ยคับ ลากสบายๆที่บัสเท่าไรแล้วเสถียรคับ
    คู่กับathlonตัวไหนดีครับ กินไฟเยอะกว่า k8n+sempron2800+@2.2เยอะมั้ยครับ

เท่าที่ดูน่ะ Lan คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว (มันอยู่ที่ driver อ่ะ) ข้อเสียร้ายแรงสำหรับคนมีของเก่าคือ ide ต่อได้แค่ 2 ช่องครับ นอกนั้นค่าตัวกับประสิทธิภาพคุ้มค่าสุดๆน่ะ ผมว่าพวก vga onboard ไม่ต้องไปหวังเรื่อง o/c มากนักหรอก...เด๋วมันเอ๋อ

Comment

ชิป ร้อนเร็ว

Comment

สบายๆครับ ข้อเสียคือมันเป็น mATX และปรับไฟไม่ได้ครับ นอกนั้นโอเคครับ

Comment

เห็นจะ ๆ ก็ชิปมันร้อนเร็วครับ แต่ผมเอาพัดลดการ์ดจอตัวเล็ก ๆ มาติดให้ ก็เย็นลงทันตาเห็นอย่างน่าพอใจครับ

Comment

1.ข้อเสียก็คือ OC ได้ไม่ไกลครับ แต่ถ้าคุณไม่ใช่นัก OC ละก็คุ้มแน่ๆ ราคาก็ถูก สบายกระเป๋า
            2.มันเป็น mATX PCI มีอยู่ 2 ช่อง ใส่อย่างอื่นแทบจะไม่ได้ถ้า VGA คุณมีขนาดโต

Comment

ข้อเสีย ไม่ค่อยมีนะคับผมว่า

ข้อดี คือ ราคามันถูกดีคับ

Comment

mbถ้าใช้ทำมะดาไม่ลากประมาณกี่องศาคับกับx2 3600+

Comment

รบกวนขอลิงค์ที่ OC บอร์ด Alive NF6G-VSTA ของเว็บ vmodtech หน่อยครับ
                  ผมหาไม่เจอแล้ว ตอนที่ไม่หาก็เจออยู่บ่อยๆ พอหาจริงๆกลับหาไม่เจอ เคยเป็นแบบนี้กันบ้างป่าว

Comment

Originally posted by bank^_^ View Post
                    รบกวนขอลิงค์ที่ OC บอร์ด Alive NF6G-VSTA ของเว็บ vmodtech หน่อยครับ
                    ผมหาไม่เจอแล้ว ตอนที่ไม่หาก็เจออยู่บ่อยๆ พอหาจริงๆกลับหาไม่เจอ เคยเป็นแบบนี้กันบ้างป่าว
                    อันนี้เลยครับ http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=18326

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ชอบอย่างเดียว มันวางเลเยอร์ชุดเสียบไฟไว้กลายบอร์ด จัดเคชไม่โล่งเท่าไร จริงๆก็ไม่ค่อยชอบบอร์ดทุกยี้ห้อที่ วางเลเยอร์แบบนี้ครับ

Comment

ข้อเสียมันก็มีบ้าง แต่เมื่อเทียบกับราคาค่าตัวมันแล้ว ถือว่าพอจะอนุโลมได้ครับ

Comment

mbถ้าใช้ทำมะดาไม่ลากประมาณกี่องศาคับกับx2 3600+
                            ปกติเปิดเครื่องมา ซีพียู X2 3600+ จะไม่ค่อยเกิน 39-41 องศาน่ะ ส่วนเมนบอร์ดนี่ก็เช่นกัน ของผมใช้ m2npv-vm ปกติก็ 40 กว่าๆองศา มากสุดไม่เกิน 55 ครับ แต่ถ้าเปิดเคส จัดสายไฟ เปิดเครื่องมามันจะอยู่ราวๆ 30 ต้นๆ ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมครับ กลางวันมันร้อน กลางคืนมันเย็น อ่ะ

Comment

ผมก็ใช้เจ้านี่คู่กับ sempron 3000+ เปิดร้านเกมส์ครับ
                              ลากเอาคุ้มจาก 1.6 ไป 2.3 แบบสนุกๆ คิดว่า config ดีๆน่าจะไปได้ไกลเหมือนกับที่ได้อ่านกันใน review

ส่วนเรื่องอื่นๆมีติอย่างเดียวเหมือนที่ท่าน wikorn ว่าไว้เกี่ยวกับเรื่องหัวรับไฟกลางบอร์ด

Comment

Working...
                              X