Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฉ D-Com

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฉ D-Com

ทีเรื่องขอระบายนิดนึงครับ
    เนื่องจากผมเอาบอร์ดหมีไปเครม ปรากฏว่าเขาบอกรอซ่อมอย่างเดียว เนื่องจากผิดเงื่อนไขเพราะใกล้ๆที่ขันน๊อตใต้บอร์ดมีรอย ทำให้เปลี่ยนตัวไม่ได้ ต้องรอว่อมอย่างเดียว แล้ว นี้ผ่านมาเดือนกว่าแล้วถ้าซ่อมไม่ได้ผมต้องรอไปเรื่อยๆเหรอครับ
    ว่าแล้วมันดีตรงแค่ hdd อย่างเดียวจิงๆ งันก้ไม่ต่างอะไรกับประกันที่อื่นเลยนะครับ
    ใครเคยเจอเรื่องน่าเสียจิตแบบผม งัยบอกกันบ้างนะครับ ไม่น่าเลยบอร์ดไม่ได้อันละ4-5 บาท หรือ แถมขนมซะหน่อย อ่านเจอ ฝากปรับปรุงด้วยนะครับ

ถ้า Dcom ไปอยู่ชายแดนใต้คงโดยลูกค้าวางระเบิด...มั่วนิ่มว่าเปงฝีมือโจร...
    ข้างล่างก็มีของ Dcom อยู่อีกอันหนึ่งแนะ...

Comment

ผมเคยเครมบอร์ด asu k7 จำไม่ได้รุ่นอะไรนานแล้ว ที่บอร์ดมีรอยขีดข้างซอร์เกตเล็กๆ ผมบอกมีรอยขีดมันใช้ได้หรือ เขาบอกถ้าใช้ได้ก็ถือว่าใช้ได้ ผมเอากลับใช้ไปสะระยะหนึ่งมันก็เสียครับ ผมเอาเครมอีกทีเขาก็บอกมีรอยขีดต้องส่งซ่อมครับแถมมีค่าใช้จ่ายอีก เป็นประสบการณ์เลยครั้งนั้น ก่อนได้ของเครมมาต้องตรวจและให้เขาเช็นรับรองเลยครับ เครมบางอย่างก็ดี บางอย่างก็ห่วยแตก

Comment

Originally posted by BeerKing View Post
        ทีเรื่องขอระบายนิดนึงครับ
        เนื่องจากผมเอาบอร์ดหมีไปเครม ปรากฏว่าเขาบอกรอซ่อมอย่างเดียว เนื่องจากผิดเงื่อนไขเพราะใกล้ๆที่ขันน๊อตใต้บอร์ดมีรอย ทำให้เปลี่ยนตัวไม่ได้ ต้องรอว่อมอย่างเดียว แล้ว นี้ผ่านมาเดือนกว่าแล้วถ้าซ่อมไม่ได้ผมต้องรอไปเรื่อยๆเหรอครับ
        ว่าแล้วมันดีตรงแค่ hdd อย่างเดียวจิงๆ งันก้ไม่ต่างอะไรกับประกันที่อื่นเลยนะครับ
        ใครเคยเจอเรื่องน่าเสียจิตแบบผม งัยบอกกันบ้างนะครับ ไม่น่าเลยบอร์ดไม่ได้อันละ4-5 บาท หรือ แถมขนมซะหน่อย อ่านเจอ ฝากปรับปรุงด้วยนะครับ

ผิดเงื่อนไข กะ เค้า คุณต้องทำใจ ครับ

Comment

Originally posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
          ผิดเงื่อนไข กะ เค้า คุณต้องทำใจ ครับ

ครับผมรับสภาพนะครับว่าผิดเงื่อนไข แต่ ถ้า แ.. ซ่อมไม่ได้ละครับ หรือ ซ่อมเป็นปีไม่ต้องรอเป็นปีเหรอครับ นี้ เกือบ 2 เดือนแล้วอะบอร์ดราคาสูงด้วยไม่ได้บอร์ดรุ่นเล็กอะ

Comment

เข้ามาแอบดู คนขี้บ่นครับ อิอิ

Comment

ทามจายยย

Comment

อันนี้ของผมเกิดกับลูกค้าของผมเอง คือว่ามีคนเขาซื้อ Cd Combo Liteon ไปเมื่อประมาณเดือนพฤศจิกายน แล้วประมาณเดือน เมษายน ถาดมันกดไม่ออกบวกกับการ์ดจะมันเสียก็เลยฝากให้ผมเคลมให้ ก็ไม่มีอะไร แต่บังเอิญว่าไอ้เจ้า คอมโบ้มันเกิดพังมาอีก เขาก็เลยให้ผมส่งเคลมให้อีกแต่ว่าปรากฏว่าทางศูนย์ (ไม่)ดีคอมบอกว่าหมดประกันแล้ว ผมก็เลยงง เพราะผมจำได้ว่าก่อนเคลมครั้งแรกวอยล์มันบอกไว้เดือน 11/07 แถมกระดาษที่ติดอยู่ด้านหลังที่เขียนว่า Manufactured Date:October 2006 ผมก็เลยมาถึงบางอ้อว่า ถึงแม้ว่าคุณจะซื้อไปแค่ 1 เดือน หรือ 2 เดือน แล้วมันพัง ทางบริษัท(ไม่)ดีคอมจะรับประกันต่อไปอีกแค่ 1 เดือน อย่างนี้มันดีมาก มากเสียจนอยากยกนิ้วให้เลย(นิ้วกลางนะ)สุดยอดครับ(เอาเปรียบ)

Comment

-*-

Comment

บอดหมี บอดไรหรอครับ

Comment

Originally posted by interbot View Post
                      บอดหมี บอดไรหรอครับ
                      คอมมานโด ครับ
                      ดาราแห่งเวป vmod เซง หุๆ

Comment

Originally posted by BeerKing View Post
                        ครับผมรับสภาพนะครับว่าผิดเงื่อนไข แต่ ถ้า แ.. ซ่อมไม่ได้ละครับ หรือ ซ่อมเป็นปีไม่ต้องรอเป็นปีเหรอครับ นี้ เกือบ 2 เดือนแล้วอะบอร์ดราคาสูงด้วยไม่ได้บอร์ดรุ่นเล็กอะ
                        อัน นี้ก็ เข้าใจครับ

ซ่อม น้าน นานนนนนนนนนนน

Comment

มันเอาไปหมกคับ ไม่ได้เอาไปซ่อม 555+

Comment

หมีคุณโดนDcomเล่นซะแล้ว

Comment

เคยเอากาดจอไปเคลมรอเปนเดือนเลยครับ. แต่พอเอา HDD ไปเคลมรอ 20 นาทีเอง.

Comment

Working...
                              X