Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!!!A500L เปลี่ยน opamp แล้วเสียงเบามากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!!!A500L เปลี่ยน opamp แล้วเสียงเบามากๆๆๆๆๆๆๆๆ

คือผมได้ opamp จากน้าชายมาเบอร์ BB 2132 และตอนเย็นจัดการเอาตัวเก่าออกแล้วใส่ socket แล้วเสียบตัวใหม่เลย คือ 2132 แล้วทีนี้พอต่อคอมแล้วฟังดู โอ้ววววว ไม่ได้ยิน ทีนี้ผมเลยเปิดเสียงดังสุด แต่ แต่ แต่ทำไมมันเบามากกกกกกกกกกกกกกกก มันเป็นเพราะอะไรครับเนี่ยๆๆๆ ช่วยด้วยๆๆๆๆ ได้โปรดๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดฃไม่ใช่ซอร์ฟแวร์ในคอมครับ เพราะตรวจเช๊คดูแล้ และลองต่อกับมือถือแล้ว ไม่ได้ยินอ่ะครับ

Comment

กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อาจจะใช่ที่ซอร์ฟแวร์น่ะครับ เพราะผมลองเปลี่ยนเป็นตัวเก่าแล้วม่ะกี้ กำๆๆๆๆ อะไรกันแน่

ไม่สิ เราเป็นช่าง ต้องซ่อมดิ ไม่ใช่ต้องมานั่งบ่นอย่างนี้

(ปวช2 อิเล็ก)

5555555555555+

Comment

T_T

Y^Y

Comment

ผมลองเปลี่ยนเบอร์เดียวกับท่านเลย

เบสผมเบาลงครับ ต้องเร่งเสียงจากเดิมหน่อย แต่มันไปเพิ่ม ความชัดเจน รายละเอียด เบสแน่นขึ้นครับแต่เบาลง
          เสียงคนร้องถอยไป 1 ก้าว ครับ สำหรับเบอร์นี้

ผมว่าน่าจะเป็นที่ OPAMP ครับ ฟันธง อิอิ ลองเอาตัวเก่าใส่ดูยังครับ

Comment

ลองใส่ตัวเก่าดูแล้วครับ เป็นเหมือนเดิมๆๆๆๆๆ นี่จะลองลงไดรฟ์เวอร์ 2zs ใหม่ แต่ติดปัญหานิดหน่อย

Comment

ของปลอมก็มีนะครับ
              แต่เสียงมันเบาลงจริงๆน่ะแหละครับ ต้องเพิ่มวอลลุ่มอีกนิด

Comment

ผมว่าไม่ใช่ของปลอมน่ะครับ น้าชายเอามาให้ แกเป็นช่างอิเล็กด้วยครับ -*-

Comment

++++

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็น ตัวก่อนแล้วปกติ ก็โทษ opamp ได้เลยครับ

Comment

gain ขยายมันลดหรือเปล่าครับ ต้องไล่วงจรแล้วล่ะ หรือไม่ลองหาเบอร์เดียวกันมาลอง ไม่ก็เบอร์อื่น

opamp แต่ละเบอร์ gain ขยายไม่เท่ากันนะครับ แค่เสียบแทนได้ไม่ได้หมายความว่าเสียงจะดี

Comment

กำลังจะลองเริ่มกลัวเลย ไม่ทราบมีไดร์เวอร์ 2zs vista ตัวใหม่ไหมครับ ขอหน่อยดิ

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
                          gain ขยายมันลดหรือเปล่าครับ ต้องไล่วงจรแล้วล่ะ หรือไม่ลองหาเบอร์เดียวกันมาลอง ไม่ก็เบอร์อื่น

opamp แต่ละเบอร์ gain ขยายไม่เท่ากันนะครับ แค่เสียบแทนได้ไม่ได้หมายความว่าเสียงจะดี
                          แต่เบอร์นี้ท่านอื่นเค้าก็ใส่เหมือนกันน่ะครับ ก็ไม่เห็นใครมีปัญหานี้

ยังไงเนี่ย หรือต้องไล่วงจร

Comment

เอาตัวเก่ามาใส่ ถ้าอาการยังเหมือนเดิม ก็ไปเช็คว่าบัดกรี socket ดีรึเปล่า

Comment

ตามๆๆนั้นเลย อยากโมมั่งแต่ทำไม่เป็น 5+

ไม่รู็อันไหนเป็นอันไหนไม่รู้วิธีแกะด้วยงิ -*-

Comment

Working...
                              X