Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 ค๊าบบบ ใครเป็นบ้างครับ adapter มันร้อนจังเลยผิดปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 ค๊าบบบ ใครเป็นบ้างครับ adapter มันร้อนจังเลยผิดปกติไหมครับ

สงสัยจังเลย adapter ของ Benq s41 มันร้อนอ่ะครับ ร้อนกว่า adapter notebook เครื่องเก่าครับ มันปกติไหมครับ ชาร์จไฟเข้าปกติครับ ไฟสีเขียวก็ขึ้นปกติครับ

มันร้อนก็ปกติ ถ้าไม่ร้อนนี่สิผิดปกติ
    adapter เป็นอุปกรณ์ไฟฟ้าที่มีประสิทธิภาพต่ำ เสียพลังงานโดยมากไปกับความร้อน

Comment

ผมว่าก็ร้อนปกตินะครับ เพราะมันค่อนข้างใหญ่ แต่ผมเจอของเพื่อนอันเล็กกว่า แต่ร้อนแบบแตะแทบไม่ได้

Comment

Dell กะ Sony ตัวเก่าผมร้อนกว่านี้อีก

Comment

pop_pooo

ใช้ lenovo v100 อแดบเตอรตัวเล็กไม่ร้อนเลย ผิดปกติป่าว

Comment

ของผม ร้อนจัด ใหม้ไป 2 ตัวแล้ว ดีโน๊ตบุ๊ค ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by jeerapan View Post
              ของผม ร้อนจัด ใหม้ไป 2 ตัวแล้ว ดีโน๊ตบุ๊ค ไม่เป็นไร
              S41 หรอ !!

Comment

S41
                มันก็ร้อนตาม การใช้งานอ่ะคับ
                เปิดเครื่องไว้ไม่ทำอะไร ก็ไม่ร้อนมาก พอเล่นเกมส์นาน ๆ ก็ร้อนมากขึ้น
                ผมไปซื้อ adapter ของ compaq มาใช้เป็นตัวสำรอง
                เลือกให้ space เท่ากับ ตัว benq มันก็ร้อนเหมือนกันล่ะ

Comment

Working...
                X