Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะเปลี่ยนจากe6550เป็นq6600คับต้องไงมั้งอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะเปลี่ยนจากe6550เป็นq6600คับต้องไงมั้งอ่า

ผมจะเปลี่ยนจากe6550เป็นq6600คับต้องไงมั้งอ่า
    ต้องลงไรใหม่ไหมคับ

ไม่ต้อง
    แค่ถอด e6550 ออกแล้วใส่ q6600 แค่นั้น

Comment

ไม่ต้องลงbiosใหม่เลยหรอคับ
      แล้วข้อมูลจาหายไหมอะคับ

Comment

เปลี่ยนแค่ cpu ข้อมูลมันจะหายได้ไงเนี่ย -*-
        ไม่ต้องแฟรตไบออสครับ

Comment

asus p5kcก็รองรับq6600ใช่รึป่าวคับ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
            asus p5kcก็รองรับq6600ใช่รึป่าวคับ
            จับยัดโล้ด....

Comment

เวงกรรมจริง ๆ ^^"

Comment

Q6600 มันรุ่นเก่ากว่า E6550 อีก(ผมเข้าใจผิดป่ะเนี่ย)
                มันต้องยัดได้อยู่แล้วล่ะท่าน

Comment

ใส่ได้ทันทีเลยครับ เพียงแต่ว่า ตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรกหลังจากเปลี่ยนจาก 2 หัว เป็น 4 หัว มันจะ Detect CPU ใหม่ เพื่อให้ใช้งานได้ 4 หัวครบ แค่นั้นเองครับ

Comment

Working...
                  X