Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ แหล่งผลิต AMD ครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ แหล่งผลิต AMD ครับ +++

ใครรู้บ้างว่า AMD ซ๊อกเก็ต AM2 ผลิตที่ China ต่างกับผลิตที่ Malaysia ยังไง ครับ

รู้แต่ว่า 939 ส่วนมาก Made in Malaysia ลากไกลกว่า

Comment

คือจริงมัน Made in Malaysia แหละครับแต่ว่าที่มันตีว่า Made in China เพราะว่ามันใช้แรงงานที่จีนมันถูกกว่าที่เราเห็นกันอย่าง Asus ก็ Made in China เดี๋ยวนี้ Made in China เยอะครับเพราะค่าแรงที่โน่นมันถูก

Comment

ต่างกันตรงต้นทุนการผลิตครับ แรงงานเมืองจีนถูกกว่า ถูกกว่าบ้านเราอีก แหล่งโรงงานอุตสาหกรรมก็ใหม่ทันสมัย เดี๋ยวนี้ทำในเมืองจีนแทบหมดทุกอย่างแล้วสำหรับอุปกรณ์คอมฯ ไต้หวันเป็นแค่เฮดออฟฟิส ส่วนAMDผมว่ามันก็ไม่ต่างกันเพียงว่าจะทำในมาเลย์หรือจีน แต่เราติดในใจที่ว่าสินค้าจีนส่วนใหญ่ถูกแล้วก็ไม่ค่อยมีคุณภาพ พอสินค้ามาตราฐานไปทำในจีนก็เลยคิดว่าไม่ดีซะมากกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็อยู่ที่การตรวจสอบคุณภาพมาตราฐานของแต่ล่ะที่มันจะเป็นมาตราฐานเดียวกันขนาดไหนซึ่งอันนี้เก็ต้องถามผู้รู้ล่ะครับ

Comment

สินค้าจากจีน ทำได้หมดทุกเกรดแหละครับ แต่ขึ้นอยู่กับว่า เขาจะรับเกรดไหนเข้ามาเท่านั้นเอง คนไทยนิยมของถูกสเปคดีครับ แล้วคุณคิดว่า เขาจะเอาเกรดไหนเข้ามาล่ะครับ

Comment

ไมโทรศัพท์n73 ตอนออกมาใหม่ๆ qcมาจากจีนเลย เครื่อง2หมื่น ใช้ๆแล้วปุ่มหลุดง่ะ T^T

Comment

ระวัง จีน แดง นะงับ

Comment

ผลิตที่ไหนไม่สน ขอแค่ถูก แรง ทน คล็อกได้เยอะ ก็โอแล้วครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                  ผลิตที่ไหนไม่สน ขอแค่ถูก แรง ทน คล็อกได้เยอะ ก็โอแล้วครับ
                  ตามนั้นครับ อิๆๆ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                    ถูกต้องนะคร้าบบบบ (แต่ผมใช้Made in Malaysia)

Comment

Working...
                    X