Announcement

Collapse
No announcement yet.

ุ65nm/90nmต่างกันตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ุ65nm/90nmต่างกันตรงไหนครับ

ถ้าไม่OC อันไหนเจ๋งกว่ากันอ่ะครับ

แล้วก็ X2 3600+ กับ X2 3800+ อันไหนดีกว่ากัน ไม่OC

65nm เย็นกว่า 90nm
    X2 3800+ ไปไกลกว่า

Comment

แล้วเวลาจะซื้อ จะรู้ได้ไงว่าเป็น 65 หรือ 90 อ่ะครับ ผมลองพลิกกล่องหมดแล้ว ไม่เห็นมันบอกเลยว่า 65 หรือ 90 แต่ซื้อมาแล้ว ใช้ CPU-Z เปิดดู เลยรู้ว่า 90 แล้วจะไปหา 65 ได้จากที่ไหน ราคาเป็นยังไงบ้าง แพงกว่า 90 เยอะมั๊ย

Comment

รหัส 3 ตัวหลังอ่ะ ดูได้ที่กระดองมันจะมีเขียน "ADO.....xxxx5DD"

Comment

Originally posted by hellods View Post
          รหัส 3 ตัวหลังอ่ะ ดูได้ที่กระดองมันจะมีเขียน "ADO.....xxxx5DD"
          ขอบคุณครับ ว่าแต่ต้องพลิกดูงี้ คงเดินทั่วห้างเลยมั้ง กว่าจะเจอ อิอิ แล้วราคาหล่ะครับ เคยเทียบกันรึเปล่า ตัวไหนแพงกว่า (คิดว่า 65 น่าจะแพงกว่า)

Comment

Originally posted by tarhardy View Post
            65nm เย็นกว่า 90nm
            X2 3800+ ไปไกลกว่า
            X2 3800+ มันเป็น 90nm ไม่น่าจะลากได้ไกลกว่า X2 3600+ 65nm นะครับ

Originally posted by Paradaji View Post
            ขอบคุณครับ ว่าแต่ต้องพลิกดูงี้ คงเดินทั่วห้างเลยมั้ง กว่าจะเจอ อิอิ แล้วราคาหล่ะครับ เคยเทียบกันรึเปล่า ตัวไหนแพงกว่า (คิดว่า 65 น่าจะแพงกว่า)
            ราคาเท่ากันนะครับ อยู่ที่ว่าใครพลาดก็ซวยแค่นั้นเอง

Comment

X2 3600+ 65nm ลากไกลกว่าคับ

ส่วนว่า สังเกตยังไง 65nm ลองค้นกระทู้เก่าๆดูคับ

ตอบไปเยอะแล้วคับ เรื่องนี้

Comment

อิอิ บางกล่องเค้าจะมี Sticker ติดมาให้ด้วยนะครับ ว่า

กินไฟ 65watt ติดหน้ากล่องเลย หรือเอาชัวร์ก็ดูตามที่พี่เค้าบอกมานั้นละครับ

Comment

ดูรหัสที่ cpu เลยครับ ดูจากกล่องด้านหน้าจะมองเห็นครับ รหัส 3 ตัวสุดท้ายจะเป็น 5DD เพิ่งไปซื้อมา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

Comment

X2 3600+ 65nm ลากไกลกว่า X2 3800+ 90nmครับ ยืนยันอีกเสียง

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                      อิอิ บางกล่องเค้าจะมี Sticker ติดมาให้ด้วยนะครับ ว่า

กินไฟ 65watt ติดหน้ากล่องเลย หรือเอาชัวร์ก็ดูตามที่พี่เค้าบอกมานั้นละครับ
                      ระวังเลยครับ ไอ้สติกเกอร์เนี่ย!!!!

ดูดีๆ65w ไม่ใช่ 65nm CPU 90nm ก็มีรุ่นกินไฟ 65w ครับ

ทำไมถึงรู้นะเหรอ

โดนมาแว้วไง!!!!!!!

แต่ไม่ได้ OC เลยไม่เดือดร้อนอะไร จริงๆแล้วเร็วกว่า 65nm นิดๆด้วย ถ้าไม่ OC
                      Last edited by mangzarb; 18 Jun 2007, 23:47:00. Reason: เพิ่มข้อความ

Comment

น่าเล่นตัวไหนอะครับเนี่ย ถ้าไม่ลากอะครับ

Comment

อีก 1 คับ X2 3600+ 65nm ลากไกลกว่า X2 3800+ 90nmครับ ยืนยันอีกเสียง

Comment

Originally posted by neojack_narak View Post
                            อีก 1 คับ X2 3600+ 65nm ลากไกลกว่า X2 3800+ 90nmครับ ยืนยันอีกเสียง
                            เพราะอะไรหรือครับพี่ ขอความรู้ครับกำลังจะเปลี่ยน cpu ครับ

Comment

5DD ผมดูแล้วครับ มันก้อเป็น 90 nm ครับ ผมไปซื้อมาวันนี้ครับ 3600+ มันก้อเป็น 90 nm ไม่เผห็นเป็น 65 nm เลยครับ ตอนแรกเราก้อทำตามที่เวปบอก แต่พอที่ร้านประกอบเสร็จ ดูที่ cpuz มันก้อขึ้นมา 90 nm ครับ เลยเซง เลยต้องเอา 3800+ มาครับ

Comment

Working...
                              X