Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU

สอนต่อ psu กับถอด psu ให้ทีครับ ขอร้องงงงง

เง้อ

ถอด ก็ดึงสายออก
    จะต่อก็ เสียบตามพิน บนบอร์ดเลยครับ ถ้าเสียบผิดมันก็เสียบไม่ลงแล้ว

Comment

คู่มือเมนบอร์ดช่วยท่านได้ครับ

Comment

ไม่มีคู่มือเมนบอร์ดครับ พอดีซื้อคอมสำเร็จรูปๆ

Comment

รุ่นไหนครับ

Comment

Originally posted by autowayu View Post
            รุ่นไหนครับ
            Acer aspire M1610 ขอบคุณครับ

Comment

พื้นฐานฮาร์ดแวร์ของคอมพิวเตอร์ทั้งหมดมันจะมีรูปร่างคล้ายกันครับ ช่องเสียงสายไฟ สายสัญญาณ หรือแม้แต่สายของ PSU ที่คุณถามมามันก็จะเหมือนกันครับ อย่างที่ คุณอิมพีเรียลบอกนั้นละครับ ถ้าเสียงผิดมันจะเสียบไม่ลง ร่องรอยของซ็อคเก็ตมันบังคับอะ จะฝืนจะดันยังไงก็ไม่เข้า ไม่เหมือนกับ....ไอ้นั้น ดันหน่อยมันก็เข้าแล้ว

ลองดูครับ สังเกตว่ารูปร่างมันเป็นยังไง เชื่อเถอะ ทำแล้วมันอย่าบอกใคร อ่อ...ซ็อคเก็ตบางตัวมันอาจแน่นไปหน่อยก็ค่อยๆคลึงเอานะ ใจเย็นเข้าว่า แล้วจะรู้ว่าง่ายครับ ...โชคดีเน้อ

Comment

ถ้าเสียบเข้าเมนบอดผิดแล้วเผิดเครื่องมันติดแต่ไม่เข้าวินโวเมนบอดจะเสียไหมอะ

Comment

มันต่อผิดไม่ได้หรอกครับ ช่องมันบังคับๆมาแล้ว

http://www.marnscda.com/PCWire101.htm

Comment

Working...
                  X