Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ลากใช้จริงกันที่เท่าไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ ลากใช้จริงกันที่เท่าไรบ้างครับ

9800GTX+ ลากใช้จริงกันที่เท่าไรบ้างครับ ผมใช้อยู่เท่านี้ครับมากไปเปล่ากลัวแต๊ป

780 / 1180

Comment

แล้วความร้อนมันเท่าไรครับ เดิมๆปรับพัดลม60%ความร้อน55ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        780 / 1180

แล้ว Shader เท่าไรครับ

Originally posted by madridistax View Post
        แล้วความร้อนมันเท่าไรครับ เดิมๆปรับพัดลม60%ความร้อน55ครับ
        พัดลม 60% Ful Load 62 ครับ
        Last edited by pimmachote; 9 Feb 2009, 10:31:36.

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
          แล้ว Shader เท่าไรครับ

1940

อันนี้ใช้เล่นแค่นี้ละ (เปิดโหลด bit)

Comment

สอนผมลากหน่อยสิครับ?
            ผมไม่เข้าใจว่าเราต้องไปปรับไฟใน Bios รึป่าวครับ?
            อธิบายพอสังเขปก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              1940

อันนี้ใช้เล่นแค่นี้ละ (เปิดโหลด bit)

ขอบคุณครับ
              Last edited by pimmachote; 9 Feb 2009, 11:03:19.

Comment

Originally posted by Metal View Post
                สอนผมลากหน่อยสิครับ?
                ผมไม่เข้าใจว่าเราต้องไปปรับไฟใน Bios รึป่าวครับ?
                อธิบายพอสังเขปก็ได้ครับ
                ผมใช้โปรแกรม RivaTuner ลากครับง่ายดี Load โปรแกรมมาแล้วเข้าตามลูกสอนเลยครับ

เจอหน้านี้แล้วก็ลากตามใจชอบเลยครับ ค่อยๆลากแล้วเทสดูครับ

อันนี้ปรับรอบพัดลมครับ ปรับตามรูปแล้วอยากได้กี่%ก็ปรับเอาครับ

Comment

แต่ถ้าลากขำๆ เอาคะแนน 3DMark 06 ก็ได้ที่ 830 / 1260 นะ (ที่เทสผ่าน)
                  E7400 @ 4.4 GHz

Comment

เอามั่งๆ ของผม EVGA 9800GTX+ SuperClock ไม่ได้ Clockเพิ่มครับ ^^

พอใช้ได้แมะ ผมเพิ่งหัดเทสไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนมั่ง -*-

Comment

แวะมาดูเผื่อไปลากบ้าง

Comment

โห แรงมากๆๆๆ

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                          เอามั่งๆ ของผม EVGA 9800GTX+ SuperClock ไม่ได้ Clockเพิ่มครับ ^^

พอใช้ได้แมะ ผมเพิ่งหัดเทสไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนมั่ง -*-
                          เดิมๆก็ 15738 แล้วแรงจัง

Comment

อิอิ ผมก็เพิ่งรู้ว่ามันแรง
                            แต่มันร้อนดีจริงๆ อิอิ ปกติ ก็60องศา เปิดแอร์ก็ประมาณ 53-55 อะครับ

มันมีโปรแกรมปรับรอบพัดลมบ้างมะครับ

Comment

ลาก CPU แรงๆ คะแนนก็พุ่งแล้วท่าน

Comment

Working...
                              X