Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กนี้อัดวิสต้ากับเกมใหม่ๆพอไหวไหมขอรับแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กนี้อัดวิสต้ากับเกมใหม่ๆพอไหวไหมขอรับแนะนำหน่อย

ผมซื้อเครื่องมานานแล้วครับและยังไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไรนอกจากเล่นเน็ตอยากลองเล่นวิสต้าดูและเกมใหม่ๆนะครับช่วยแนะนำผมหน่อยครับท่านพี่
    cpu core2duo E6320 1.8G
    Board gigabyte p35ds3p
    ram 2 G/667 kingston
    Hard disk 250 G seagate
    Graphics geforce 8600 gts(galaxy)
    power 650 W
    monitor samsung 940bw y

เหลือเฟือสำหรับ Vista ครับ สเป็คนี้แรงแล้วมากๆ

ส่วนเกม ก็ขึ้นกับท่านเล่นเกมอะไรครับ ?

Comment

ไหวสบายๆครับ ถ้าไม่เล่น 64 บิตก็เหลือเฟือ ต่อไปอยากเล่นเกมส์ใหม่ๆ แรงๆ ก็แค่เปลี่ยนการ์ดจอเอาก็แจ่มแล้ว

แต่ถ้าจะให้แนะนำเพิ่มเติม ถ้าสามารถเพิ่มงบได้ "ควร"

เปลี่ยนแรมเป็น 800MHz
      เพิ่ม HDD เป็น 320

2 อย่างที่ว่ามา เพิ่มเงินอีกนิดเดียวเอง

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
        ไหวสบายๆครับ ถ้าไม่เล่น 64 บิตก็เหลือเฟือ ต่อไปอยากเล่นเกมส์ใหม่ๆ แรงๆ ก็แค่เปลี่ยนการ์ดจอเอาก็แจ่มแล้ว

แต่ถ้าจะให้แนะนำเพิ่มเติม ถ้าสามารถเพิ่มงบได้ "ควร"

เปลี่ยนแรมเป็น 800MHz
        เพิ่ม HDD เป็น 320

2 อย่างที่ว่ามา เพิ่มเงินอีกนิดเดียวเอง
        64Bit ก็เหลือๆ ครับ
        x2 3600+ ยังสบายเลยฮะ

Comment

ถ้าจะใช้ Vista ก็ใช้ได้เลยครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่แรม 2GB ผมใช้ Vista 32บิตนะ

Comment

Working...
          X