Announcement

Collapse
No announcement yet.

การดจอมีHDMIแล้ว ต่อไปLCDคอม จะมีไหมคับ ภาพจะสวยกว่าDVIไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การดจอมีHDMIแล้ว ต่อไปLCDคอม จะมีไหมคับ ภาพจะสวยกว่าDVIไหมคับ

ขอบคุณคับ

xfx แต่ไม่รู้เข้าไทยยังนะ

http://xfxforce.com/web/viewFeature....tureId=1094942
    Last edited by apichate; 9 Nov 2007, 01:03:09.

Comment

ตอนนี้จอตัวไหนมีHDMI คับ

Comment

เรื่องจอจะมา hdmi รึเปล่า ผมไม่รู้นะครับ แต่
        สันยาน hdmi เป็นสันยานดิจิตอล ที่ระดับเดียวกับ dvi ต่างกันที่ hdmi มีสันยานเสียงมาด้วย เรื่องภาพสวยกว่าหรือไม่นั้น ผมว่าคุณภาพสันยานเท่าๆกัน ภาพน่าจะเหมือนกันครับ อ่านมาจากไหนซักแห่ง

Comment

นั่นน่ะสิ หมายฟามว่า ถ้าจะให้จอมี HDMI ก็แสดงว่า จอนั้นมันก็น่าจะมีลำโพงด้วยใช่หรือเปล่า ไม่งั้นมันก็ไม่จำเป็น (ยกเว้นสายมันเล็กดี)
          Last edited by s4410020; 9 Nov 2007, 02:21:33.

Comment

แล้วกราดจอnvidia รุ่นไหนมีHDMI บ้าง 8800GTขึ้นปะคับ

Comment

-*-

Originally posted by tre3000 View Post
              แล้วกราดจอnvidia รุ่นไหนมีHDMI บ้าง 8800GTขึ้นปะคับ
              ไม่มีคำว่าขึ้นไปครับ
              เพราะ
              มันไม่ได้กำหนดว่า การ์ดรุ่นสูงจะต้องมี HDMI แต่
              มันจะออกมาเป็นรุ่นๆ ที่ทำพอท HDMI เข้าไว้ด้วย ซึ่งราคาก็จะสูงกว่าปรกติ
              แต่ส่วนไย่ การ์ดที่มีพอร์ต HDMI ที่ทำออกมาส่วนมาก จะไม่ไช่การ์ดรุ่นสูงนัก เพราะ
              การ์ดจอที่มี HDMI มานั้น จุดประสงค์ของผู้ผลิต เน้นไปทาง PC เอนเตอร์เทนเม้น ดูหนังHIDEF ฟังเพลง ไม่ไช่คอมแบบเล่นเกมส์ hi prefor

Comment

HDMI = DVI + sound ครับท่าน

Comment

อย่างผมต่อออกจอ LCD TV ที่มีทั้ง DVI, HDMI แต่ผมก็เลือก DVI นะเพราะ...HDMI อย่างที่หลายๆ คนบอก มันก็ digital เหมือนกัน เพียงแต่มีสัญญาณเสียงซึ่ง

ท่านคงไม่ดูใช้ลำโพง LCD ดูหนังกันหรอก ผมเองก็ต่อ line out ออก stereo เอาอ่ะ

เพิ่มเติมครับ คนที่จะใช้ HDMI ดูหนังจริงๆ ต้องมี sub หรือเครื่องเสียงที่มี line in เป็น HDMI อ่ะ ถึงจะน่าใช้

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
                    ถ้าเป็นของ nvidia ทีเห็นๆก็เป็นรุ่น 7900GS Super ( HDMI ) ออกมาได้ไม่นานแต่ไม่ค่อยมีคน

เล่นเท่าไหร่ส่วนมากจะไปเล่น ATI กัน
                    Attached Files

Comment

แข่งกันตกภาษาไทยเหรอครับ (เข้าใจว่าจงใจพิมพ์สินะ)

Comment

Originally posted by papababa View Post
                        แข่งกันตกภาษาไทยเหรอครับ (เข้าใจว่าจงใจพิมพ์สินะ)

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                          อย่างผมต่อออกจอ LCD TV ที่มีทั้ง DVI, HDMI แต่ผมก็เลือก DVI นะเพราะ...HDMI อย่างที่หลายๆ คนบอก มันก็ digital เหมือนกัน เพียงแต่มีสัญญาณเสียงซึ่ง

ท่านคงไม่ดูใช้ลำโพง LCD ดูหนังกันหรอก ผมเองก็ต่อ line out ออก stereo เอาอ่ะ

เพิ่มเติมครับ คนที่จะใช้ HDMI ดูหนังจริงๆ ต้องมี sub หรือเครื่องเสียงที่มี line in เป็น HDMI อ่ะ ถึงจะน่าใช้
                          ว่ากันนิ

Comment

Working...
                          X