Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามารถ Hide โปรแกรมที่ Run อยู่ ออกไปจาก Task Bar ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สามารถ Hide โปรแกรมที่ Run อยู่ ออกไปจาก Task Bar ได้มั้ยครับ

ขอถาม Trip กับเซียนๆทั้งหลายหน่อยครับ
    เราสามารถ Hide โปรแกรมที่ Run อยู่ ออกไปจาก Task Bar ได้มั้ยครับ
    คือว่า เวลาไปเปิดโปรแกรมดาวน์โหลดในเครื่องอื่น (ในโรงงาน)
    หรือ Run Program ทิ้งไว้แต่ไม่อยากให้เขารู้ว่าเราดาวน์โหลดอยู่น่ะครับ
    สามารถซ่อนเมนูที่ขึ้นบน Task Bar ได้มั้ยครับ
    Attached Files
    Last edited by popoxs; 30 Nov 2007, 11:45:11.

ใช้ IDM มันก็ซ่อนได้นะ....

Comment

เราก็ทำ Auto Hide Taskbar เลยก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ใช้ IDM มันก็ซ่อนได้นะ....
        ไม่เคยใช้เลยครับ พอมีมีที่โหลดและวิธีใช้งานมั้ยคับ
        ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Originally posted by yut View Post
          เราก็ทำ Auto Hide Taskbar เลยก็ได้ครับ
          ถ้าเป็นเครื่องคนอื่นมันทำไม่ได้หรอกครับ

Comment

Originally posted by popoxs View Post
            ไม่เคยใช้เลยครับ พอมีมีที่โหลดและวิธีใช้งานมั้ยคับ
            ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
            http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=7490

Comment

ต้องขอบคุณมากเลยครับ สำหรับตัวช่วยดาวน์โหลดพลังสูง

แล้วมีตัวสำหรับซ่อน Application ที่เราทำการเปิดใช้งานตัวอื่นๆด้วยมั้ยครับ

หมายถึงเมื่อเปิดใช้งานตัวโปรแกรมใดๆก็ตาม แล้วทำให้มันไม่ต้องมาขึ้นที่ Task Bar น่ะครับ

Comment

แล้วการ Hide โปรแกรมที่ Run อยู่ ออกไปจาก Task Bar ล่ะครับ

Comment

Originally posted by popoxs View Post
                  แล้วการ Hide โปรแกรมที่ Run อยู่ ออกไปจาก Task Bar ล่ะครับ
                  มันไม่มีครับ เเต่พอจะลด ๆ โปรแกรมลงไปได้บ้างนะครับ ทำตามรูปนะครับ

คลิกขวาที่ ทากบาร์นะ เเล้วไปคลิกที่ properties

จากนั้น คลิกให้เป็นเครื่องหมายถูก ตรงช่อง ที่วงกลมไว้นะครับ เสร็จเเล้ว ก็ OK เลยครับ

มันไม่หายไปนะ เเต่เวลาเราเปิดโปรแกรมซ้ำ ๆ กันหลาย ๆ อัน มันพอจะลดลงไปได้บ้างครับ พอจะซ่อนไปได้บ้างครับ ขอให้โชคดีครับ

Comment

อ่อ หรือจะเอาวิธีนี้ก็ดีนะครับ ซ่อนทากบาร์ไปเลยครับ
                    ติ๊กเครื่องหมายถูก ช่องที่ผมชี้ไว้นะครับ เเล้วก็ OK ครับ

Last edited by suriya.klinbua; 9 Dec 2007, 21:28:20.

Comment

ขอบคุณมากครับ
                      แต่วิธีของท่านก็ยังไม่แนบเนียนพอครับ
                      ใครพอรู้วิธีเข้าไปแก้ใน Regedit มั่งมั้ยครับ ช่วยด้วยครับ

Comment

ไม่มีโปรแกรมเมอร์เก่งๆช่วยผมได้เลยหรอครับ

Comment

มีโปรแกรม Click and Hide สามารถทำให้โปรแกรมที่เปิดใช้งานอยู่ในขณะนั้น ซ่อนหายไปพริบตาเดียวแค่คลิกเม้า

ถ้ายังเอาอยู่ก็ pm มาน่ะครับ

Comment

ไม่เข้าใจวิธีของพวกนายแฮะ

Comment

มีครับ โปรแกรมที่ว่าอ่ะ ชื่อโปรแกรม Hide Windows
                              ตัวโปรแกรมมันจะไปอยู่ตรง Tray เวลาใช้งานก็คลิกขวาที่ตัวไอคอนโปแกรมเอา
                              ซ่อนได้หมดครับที่อยู่ใน Task Bar เช่น Word,Excel,IE
                              ใช้งานจริงๆผมจะไปซ่อนตัวโปรแกรม Hide Windows อีกที ไม่ให้โชว์ที่ Tray
                              จริงๆก็มีอีกหลายโปรแกรมที่ทำได้นะ แต่ตัวนี้มันใช้งานง่ายดี
                              Last edited by DMZ; 26 Mar 2009, 11:12:44.

Comment

Working...
                              X