Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ MB สำหรับ E2140 หน่อยงับกะจะย้ายมาสน intel มั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ MB สำหรับ E2140 หน่อยงับกะจะย้ายมาสน intel มั้ง

ขอราคาไม่แพงนะงับงบมีจำกัด เน้นเกมส์ออนไลน์ เกมส์ออฟไลน์ไม่ค่อยเล่น แล้วกาดจอตัวไหนน่าสนงับช่วงนี้ พวก 8600 น่าสนไหมเพื่อนผมบอกว่าซื้อไว้เผื่ออนาคต DX10 หน่อยก็ดีหรอว่าพวก 2600 ยังไงช่วยแนะนำหน่อยงับ

เมนบอร์ดขอราคาประมาณ 2000 - 2500 ส่วนกาดจอขอสักไม่เกิน 3500 นะงับถ้า

p5k-se คับ 8600gt กำลังดีคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      p5k-se คับ 8600gt กำลังดีคับ
      P5K-SE อย่าเอาดีกว่าครับ บอกตรงๆ ว่าลากได้อนาถมากๆ

จะเล่นราคาราวๆนี้ มอง P31-DS3L ดีกว่า ลากไกลกว่าเยอะ ปรับบัส ปรับไฟได้เหมือนรุ่นพี่ P35 แต่ราคาถูกกว่า เพราะลดฟังกืชั่น RAID, P31 นั่นแหละ

ส่วน VGA ตอนนี้เล่นพวก 2600XT ขึ้นไปดีกว่าครับ 8600GT กากไปนิด แต่ก็คุ้มค่าดีครับ

Comment

เหนด้วย P31

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
          P5K-SE อย่าเอาดีกว่าครับ บอกตรงๆ ว่าลากได้อนาถมากๆ

จะเล่นราคาราวๆนี้ มอง P31-DS3L ดีกว่า ลากไกลกว่าเยอะ ปรับบัส ปรับไฟได้เหมือนรุ่นพี่ P35 แต่ราคาถูกกว่า เพราะลดฟังกืชั่น RAID, P31 นั่นแหละ

ส่วน VGA ตอนนี้เล่นพวก 2600XT ขึ้นไปดีกว่าครับ 8600GT กากไปนิด แต่ก็คุ้มค่าดีครับ
          P5KSE มันเน่าขนาดนั้นเลยเหรอผมใช้อยู่ลาก E2140 ได้ที่ 3.0-3.2GHz ชิลๆ แต่มันราคา 3750 นะครับพี่น้อง
          P5K-SE เป็น P35 เฟร้ย ไม่ใช่ P5K-PL
          P5K-SE อัด Vcore สูงสุด 1.7v VRAM สูงสุด 2.6v และ all solid
          Last edited by Khow; 5 Jan 2008, 22:45:51.

Comment

3750 แพงไปนิดนะงับ ^ ^" ว่าแต่ถ้าจะไม่เน้นคล็อคนี้ใช้อะไรดีคับขออยู่ในงบ 2000 - 2500 นะ

Comment

P31-DS3L
              P5KPL
              พวกนี้เกิน 2500 ทั้งนั้นครับ
              หรือจะเล่น asrock แล้ว BSEL เอาดีหว่า

Comment

แนะนำ Asrock Wolfdell

จขกท แสกนบางคอมเม้นมั่วๆ ด้วยครับ
                Last edited by SunzabiLL; 6 Jan 2008, 02:31:04.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  P5KSE มันเน่าขนาดนั้นเลยเหรอผมใช้อยู่ลาก E2140 ได้ที่ 3.0-3.2GHz ชิลๆ แต่มันราคา 3750 นะครับพี่น้อง
                  P5K-SE เป็น P35 เฟร้ย ไม่ใช่ P5K-PL
                  P5K-SE อัด Vcore สูงสุด 1.7v VRAM สูงสุด 2.6v และ all solid
                  ถูกครับ เคยลาก Celeron420 +P5K-SE มาแล้ว ไช้ได้

Comment

ราคานี้เอา p5kr ไม่ดีกว่าหรอครับ

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
                      ราคานี้เอา p5kr ไม่ดีกว่าหรอครับ
                      ถ้าไม่ทำ RAID P5K ก็ได้ แต่ถ้าให้เลือก ผมก็ P5KR ล่ะครับ ไหน ๆ จะซื้อแล้วก็เผื่อไว้ทำ RAID ซะด้วยเลย

Comment

ขอบคุณทุกคอมเม้นงับ ^ ^" ศึกษาต่ออีกนิดค่อยซื้ออิๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                          P31-DS3L อัด VCore ได้ถึง 2.0 ครับ กระโดด 1.6 - 1.8 - 2.0 นอกนั้น 0.025 ครับ
                          VDimm + 0.6V ^^

ผมอัดกับ E2140 ไปตันที่ 3.4GHz (425*8) -*- 2700 บาทตอนนี้ครับ

จริงๆ ไป 3.5 พอได้ แต่ไม่เสถียร สงสัย CPU ไปได้แค่นี้แระมั้งครับ

จริงๆ P5K-SE ไม่เน่าหรอกครับ เพียงแต่ P31-DS3L มันทำได้ดีกว่า ในราคาที่ต่างกันเกือบพันครับ

Comment

เครื่องนอ้ง ใช้ P31-DS3L อยู่ครับ
                            อัด c420 ไปได้ 2.9G function oc แรกๆไม่คุ้นจะปรับยากนิด
                            ดีตรงไม่ต้องมานั่งแปะฟอยทำ bsel
                            ผมอัด 420 ได้แค่ 363*9 เอง สงสัยแรมแรมชิบโนเนม ddr2 667 มันอ่อนมาก

p31-ds3l ใส่ ram 1gb double side 4 ตัวใครบอกเปิดไม่ติด
                            ลองแล้วเปิดติดนะ
                            แต่เห็น 2GB กำจริงๆ

Comment

ใช้เดิมๆไม่คล็อค MSI P965 Neo คับถูกๆ 1600.-เองคุ้มมาก

Comment

Working...
                              X