Announcement

Collapse
No announcement yet.

เย้ๆ เพิ่งไปสอยเมาส์โน๊ตบุ๊คมาใหม่ครับ เอามาให้ดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยซื้อเมาส์ไวร์เลสมาใช้อยู่พักนึงเหมือนกันของ logitech นี่ล่ะ
    มันทำให้เปลืองช่อง usb ขึ้น 1 ช่อง (ตัวรับสัญญาณ+สายชาร์จ = 2 ช่อง)
    แต่ปัญหาไม่ใช่แค่นั้น ดันซื้อมาเหมือนกันสองตัว เกิดปัญหาเลย

ผมวางเครื่อง***งกับเพื่อนประมาณ 2 เมตร พอเลื่อน ๆ เมาส์ดู ปรากฏว่า โดนแจมครับ สัญญาณโดนแจม
    เมาส์(ฝั่งเครื่องผม)ขยับไม่เป็นอิสระเลยแต่ของเพื่อนไม่เป็นไร

ตอนนี้ใช้เมาส์ธรรมดาไปละ ยี่ห้อ delux มี DPI 800 , 1600 (กดปุ่มปรับได้ ไว้ใช้เล่นเกมส์) ตัวเมาส์จะเอียง ๆ หน่อย มีปุ่ม back เวลาเล่น browser ที่นิ้วโป้ง สะดวกดี แต่จะเซ็งหน่อยที่แสงตรงปุ่มบอกสถานะ DPI จะแยงตาครับ ต้องโยกหัวหลบ - -"
    Last edited by sandy207; 26 Feb 2008, 01:10:33.

Comment

เห็นหลายคนก็มีปัญหากับพวกWirelessเหมือนกันครับ ผมเลยพยายามหาที่มันเป็นRF อ่ะครับ หานานมากกกก เพราะที่เค้ามีขายนี่2.4GHzซะ80-90%ได้ จริงๆมันมีรุ่นจับถนัดมือกว่านี้แต่เป็น2.4Ghz(V320) ผมเลยเอาตัวนี้เพราะเป็นRFครับ อีกเครื่องผมก็ใช้เมาส์สายอ่ะครับ Logitech G5(ตัวในลายเซ็นอ่ะ)เลยไม่กลัวสัญญาณมันตีกันครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
        เคยซื้อเมาส์ไวร์เลสมาใช้อยู่พักนึงเหมือนกันของ logitech นี่ล่ะ
        มันทำให้เปลืองช่อง usb ขึ้น 1 ช่อง (ตัวรับสัญญาณ+สายชาร์จ = 2 ช่อง)
        แต่ปัญหาไม่ใช่แค่นั้น ดันซื้อมาเหมือนกันสองตัว เกิดปัญหาเลย

ผมวางเครื่อง***งกับเพื่อนประมาณ 2 เมตร พอเลื่อน ๆ เมาส์ดู ปรากฏว่า โดนแจมครับ สัญญาณโดนแจม
        เมาส์(ฝั่งเครื่องผม)ขยับไม่เป็นอิสระเลยแต่ของเพื่อนไม่เป็นไร

ตอนนี้ใช้เมาส์ธรรมดาไปละ ยี่ห้อ delux มี DPI 800 , 1600 (กดปุ่มปรับได้ ไว้ใช้เล่นเกมส์) ตัวเมาส์จะเอียง ๆ หน่อย มีปุ่ม back เวลาเล่น browser ที่นิ้วโป้ง สะดวกดี แต่จะเซ็งหน่อยที่แสงตรงปุ่มบอกสถานะ DPI จะแยงตาครับ ต้องโยกหัวหลบ - -"

ขอดูรูปหนอยครับน่าสนดี

Comment

Working...
        X