Announcement

Collapse
No announcement yet.

***มีปัญหากะเค้าเหมือนกัน ใครดูหนังแผ่น DVD แล้วกระตุกบ้าง ต้องการความช่วยเหลือ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***มีปัญหากะเค้าเหมือนกัน ใครดูหนังแผ่น DVD แล้วกระตุกบ้าง ต้องการความช่วยเหลือ***

ใครดูหนังแผ่น DVD แล้วกระตุกบ้าง ต้องการความช่วยเหลือ
    เมื่อวานยังดูได้ดีวันนี้เจ๊ง

เช็คง่ายๆนะคับ
    ลองถอดโปรแกรมตัวที่ดูแล้วลงใหม่ดูนะ
    ไม่งั้นก็เช็ค ตัวอ่านนะคับ ไม่ก็อาจจะเป็นที่แผ่นก็ได้
    ลองดูก่อนนะคับ

Comment

ลองเชคดูว่า Drive เป็น mode DMA หรือ PIO ครับ

Comment

หนังโป๊หรือเปล่าครับ ที่ว่ากระตุก

Comment

ขอบคุณทุกท่าน เหลือเชื่อจริงๆมันเสียครับ
          หมดประกันได้วันเดียวอีกวันมันเสียเหลือเชื่อจริงๆ
          อ่านซีดีก็กระตุกทั้งๆที่ไดรว์ซีดีก็อ่านเฉยแผ่นก็ใสปิ๊งมันอ่านยังกะแผ่นเสียแน่ะ
          เหลือเชื่อตรงมันหมดประกันได้วันเดียวนี่ล่ะ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
            เช็คง่ายๆนะคับ
            ลองถอดโปรแกรมตัวที่ดูแล้วลงใหม่ดูนะ
            ไม่งั้นก็เช็ค ตัวอ่านนะคับ ไม่ก็อาจจะเป็นที่แผ่นก็ได้
            ลองดูก่อนนะคับ
            Originally posted by กบในกะลา View Post
            ลองเชคดูว่า Drive เป็น mode DMA หรือ PIO ครับ
            ขอบคุณครับลองหมดแล้วครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
              หนังโป๊หรือเปล่าครับ ที่ว่ากระตุก
              มะใช่อย่างน้าน
              แต่เอ๊ะ......ก็ด้วยนะน่ะ

Comment

คนดูกระตุกแล้วงั้น ไม่ใช่แผ่นกระตุก

Comment

เชคไวรัสดูด้วยคับ

มันมีไวรัสตัวนึงจำไม่ได้ชื่ออะไร

มาจากหนังนี่แหละคับ

Comment

ใช้AJ DVDครับ ไม่เชื่อถามอาแอ้ดพระเอกตัวจริงดูได้ครับ

Comment

ลองแก้โดยวิธี ลากcpyลงHDDแล้วดูครับ

Comment

Originally posted by romeo View Post
                        เชคไวรัสดูด้วยคับ

มันมีไวรัสตัวนึงจำไม่ได้ชื่ออะไร

มาจากหนังนี่แหละคับ
                        เชคแล้วไม่ใช่ไวรัสครับ

Originally posted by AMD View Post
                        ลองแก้โดยวิธี ลากcpyลงHDDแล้วดูครับ
                        ใช้วิธีนี้อยู่ครับ แต่มันก๊อบลงเครื่องนาน...นนนนนนน

Comment

ก็คงลอง ใช้แผ่นยี่ห้ออื่นดูแล้วสิครับเนี่ย

กำจิง วันเดียว -*-

Comment

Working...
                          X