Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ soundcard 2.1 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ soundcard 2.1 ทีครับ

ผมอยากได้เอาไว้ฟังเพลง ขอแบบมีรายละเอียด แล้ว เบส แน่นๆ หน่อยครับ ขอบคุณมาก ครับ เอาแค่ 2.1 พอแล้วครับ

ผมใช้ Creative Digital Music SX ก็เข้าท่าดีนะฟังเพลงดีกว่า X-Fi กะ 2ZS พอสมควรเลย
    Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:34:25.

Comment

เสียงดีกว่า X-FI อีกหรอครับ ฟังเพลงอ่ะนะ

Comment

แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอนาย น่าสนใจดี เหอะๆ

Comment

Originally posted by artoshi View Post
          เสียงดีกว่า X-FI อีกหรอครับ ฟังเพลงอ่ะนะ
          ฟังเพลงเสียงดีกว่าแน่นอนครับ แถมรองรับ Line Out Connector แบบ RCA ด้วยครับ

แต่มีข้อจำกัดที่ว่าเป็นแค่ 2.1ch และไม่มี DTS/DD Decorder และไม่รองรับ EAX5.0 จึงเหมาะกับคนที่เน้นฟังเพลงจริงๆครับ

Originally posted by carbon_za View Post
          แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอนาย น่าสนใจดี เหอะๆ
          ราคาของใหม่อยู่ที่ตัวละ 3990บาท

Comment

ขอบคุณครับ ราคาได้เรื่องอยู่

Comment

ราคาดีจังรู้งี้สอย SX ดีก่า แต่ SB0090 ก้โอเคละ แต่น่าลองซื้อมาใช้แหะ อุอุ ในรูปนั้นลำโพงอะไรอะครับ

Comment

Originally posted by artoshi View Post
                ราคาดีจังรู้งี้สอย SX ดีก่า แต่ SB0090 ก้โอเคละ แต่น่าลองซื้อมาใช้แหะ อุอุ ในรูปนั้นลำโพงอะไรอะครับ
                MX5021 ครับ

เพิ่งเข้าหัวสายลำโพงใหม่ ดูดี+เสียบง่ายขึ้นเยอะ
                Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:34:25.

Comment

Creative Digital Music SX ผมเพิ่งเห็นแล้วก็ว่าจะไปสอยเหมือนกัน สิ้นเดือนนี้ ขอเก็บข้อมูลอีกหน่อย แต่เห็นบอก ยูเอสบี 1.1 เนี่ย มีปัญหาอะไรหรือถือเป็นข้อด้อยไหมครับ
                  ปล. เห็นการต่อลำโพงแล้วทำไมมันดู ยุ่งๆจังครับ

Comment

2แชนแนล เน้นฟังเพลงแบบนี้ หา USB DACดีัๆมาเล่นโลด!! รับรองบ่ผิดหวัง

Comment

มีตัวไหนแนะนำบ้างละครับแล้วราคาละ ผมเห็นแพงๆทั้งนั้น

Comment

ช่วยกันทำมาหาิกิน อิอิ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=195927
                        น้องคำทำถูกดีครับ เอามาใส่กล่องเหล็กแล้วผมว่าหน้่าตาใช้ได้เลย

Comment

Originally posted by Sundayloveyou View Post
                          Creative Digital Music SX ผมเพิ่งเห็นแล้วก็ว่าจะไปสอยเหมือนกัน สิ้นเดือนนี้ ขอเก็บข้อมูลอีกหน่อย แต่เห็นบอก ยูเอสบี 1.1 เนี่ย มีปัญหาอะไรหรือถือเป็นข้อด้อยไหมครับ
                          ปล. เห็นการต่อลำโพงแล้วทำไมมันดู ยุ่งๆจังครับ
                          ไม่มีปัญหาครับ อัตราส่งข้อมูล Audio มันยังไม่เต็มอัตรา Tranffer ของ USB1.1 (12Mbps) เลยครับ

ส่วนสายลำโพงก็ต่อปกติอะครับ เพียงแต่ Line In ผมใช้สาย In-akustik Stargate S-1 ซึ่งเป็นหัว RCA เลยต้องใช้ Adaptor แปลงเป็น Mini 3.5mm ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
                            ไม่มีปัญหาครับ อัตราส่งข้อมูล Audio มันยังไม่เต็มอัตรา Tranffer ของ USB1.1 (12Mbps) เลยครับ

ส่วนสายลำโพงก็ต่อปกติอะครับ เพียงแต่ Line In ผมใช้สาย In-akustik Stargate S-1 ซึ่งเป็นหัว RCA เลยต้องใช้ Adaptor แปลงเป็น Mini 3.5mm ครับ

พอแปลงแล้วจะทำให้คุณภาพเสียงลดลงไหมครับ

Comment

dac ตัวไหนน่าเล่นหรอครับในราคาประมาณ 3xxx

Comment

Working...
                              X