Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำUPSให้ทีครับ ใช้กับPSU liberty500w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำUPSให้ทีครับ ใช้กับPSU liberty500w

บอกร้านด้วยก็ดีนะครับ ไม่เคยซื้อUPSเลย

system ทั้งเคสมีอุปกรณ์ไร มั้ง (PSU ไม่เกี่ยว)
    เพราะจะต้องคำนวน Watt จาก system ในเคสที่กินไฟ นะ

Comment

m/b ga-x38 ds5 cpu e4500 vga 9800gtx+ ram1x4gb hdd320x2 พัดลมอีก4ตัวครับ

Comment

หา UPS ที่กำลัง 400 Watt หรือมากกว่านั้นขึ้นไป นะ (300 Waat ไม่พอ)
        เครื่องตอนนี้ที่ใช้งาน (โหลด bit)
        E7200
        DQ6 P965
        GF9800GTX+
        RAM 1GB x 3
        DVD RW
        HDD 2 ลูก
        พัดลม 2 ตัว
        กำลังพอดี UPS เลย (ปริ่มๆ 400 Watt)
        ใช้ UPS Syndome 400 Watt 500VA รุ่น SZ-PRO 501i (เคยใช้รุ่น 300W ดับอนาจมาแล้ว Overload ปี๊ด ๆๆๆ เครื่องตัด เกินกำลัง Watt ของ UPS ให้โหลดไฟ)

*และใช้ PSU iCute 750W ซึ่งไม่ต้องเอาไปคำนวน เพราะเครื่องกินไฟแค่ใหน มันก็จ่ายไฟแค่นั้น
        Last edited by TWK.; 4 Dec 2008, 07:09:49.

Comment

ตัวที่แนะนำนี่ซื้อที่ร้านไหนครับ ประมาณเท่าไร

Comment

apc ครับ ใช้อยู่ แจ่มดี

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              หา UPS ที่กำลัง 400 Watt หรือมากกว่านั้นขึ้นไป นะ (300 Waat ไม่พอ)
              เครื่องตอนนี้ที่ใช้งาน (โหลด bit)
              E7200
              DQ6 P965
              GF9800GTX+
              RAM 1GB x 3
              DVD RW
              HDD 2 ลูก
              พัดลม 2 ตัว
              กำลังพอดี UPS เลย (ปริ่มๆ 400 Watt)
              ใช้ UPS Syndome 400 Watt 500VA รุ่น SZ-PRO 501i (เคยใช้รุ่น 300W ดับอนาจมาแล้ว Overload ปี๊ด ๆๆๆ เครื่องตัด เกินกำลัง Watt ของ UPS ให้โหลดไฟ)

*และใช้ PSU iCute 750W ซึ่งไม่ต้องเอาไปคำนวน เพราะเครื่องกินไฟแค่ใหน มันก็จ่ายไฟแค่นั้น

เเล้วถ้าต่อจอ lcd 19" ด้วยมันเปิดติดไหมครับ สำรองไฟได้ซักกี่นาที

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                เเล้วถ้าต่อจอ lcd 19" ด้วยมันเปิดติดไหมครับ สำรองไฟได้ซักกี่นาที
                ติดครับ
                สำรองไฟ ที่ผมเคยใช้ UPS ของ atlanta 400W มันจะสำรองไฟได้ 10-15 นาทีครับ
                ที่บ้านไฟดับบ่อยมาก เลยได้เจอเคสไฟดับประจำ เเต่ UPS ก็ถนอมคอมผมมาตลอด

คอมผมตามเสป็คลายเซ็น + ลำโพง อีกชุดก็ต่อเข้า UPS ครับ

Comment

แล้วจะเลือกถูกมั้ยเนี่ย

Comment

ใช้ apc รุ่น 500VA 300 W. อ่ะจ้า ไฟดับจะอยู่ได้ 10 นาที สเป็กก้อตามลายเซ็นจ้า
                    ----------------------------------------------------------------
                    ขอถามต่อ ถ้าแบตมันหมดอายุแล้วเราเปลี่ยนแบตเองโดยให้มี วัตต์ มากกว่าเดิมได้มั้ย??

Comment

ราคาต่างกันมากมั้ยครับระหว่าง300w 400w 500w

Comment

Working...
                      X