Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Microlab X3/2.1 อยู่ครับ อยากเปลี่ยนสายลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Microlab X3/2.1 อยู่ครับ อยากเปลี่ยนสายลำโพง

คือ ตอนนี้ ใช้ Microlab X3/2.1 อยู่ครับ อยากเปลี่ยนสายลำโพง อ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ายี่ห้อไหนดี แนะนำสถานที่ ร้านด้วยก็ดีครับ

ส่วนตัวชอบฟังเพลง แล้วก็ชอบดูหนังในคอมน่ะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

มารอฟังด้วยคนคับ ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน

Comment

ดันครับๆ อยากรุๆ

Comment

มารอฟังอีกคนใช้อยู่เหมือนกัน >_<

Comment

เน้นแหลมมีรายละเอียดมากขึ้นแนะนำ Monitor Cable รุ่น Bingo Silver ครับ เมตรละไม่เกิน 200 บาท
          แพงกว่านี้มีหลายตัวแต่ไม่แนะนำเพราะกลัวค่าสายเกินราคาลำโพงครับ

Comment

ไม่ทราบว่า แนะนำสถานที่ซื้อหน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

อยากได้ แหลม เพิ่ม เน้น สีเงิน<<< สายเดิมแหลมไม่เสียดหูก็ลองดูครับรับรอง ได้อีกจม(ผมใช้สายเงิน)
              อยากความหนาของเบส เน้น ทองแดง

แถวๆๆบ้านหม้อ ร้านที่อยู่ตรง 4แยก หน้าร้านรกๆๆ ขาย สายเยอะมาก ร้านนั้นขายสายถูกมาก(เท่าที่เดินเซอรเวมา) ไปซื้อ อย่าต่อเจ๊แกล่ะ เด๋วแกไม่ขายให้จะฮา(โดนมากะตัวละ-หน้าแห้งไปเลย)

Comment

ของเดิมที่แถมมาเป็นสายเส้นสีแดงๆ โยนทิ้งไปได้เลยครับ T_T

แต่ถ้าเปลี่ยน อย่าไปเปลี่ยนเอาสายบ้านหม้อใสๆเมตรละสิบกว่าบาทมาใช้นะครับ เดี๋ยวจะเสียเงินเปล่าๆ

Comment

คือผมไม่มีความรู้เรื่องเปลี่ยนสายลำโพงเลยอะคับ แต่อยากทราบว่าวิธีการเปลี่ยนมันยุ่งยากหรือป่าว แนะนำหน่อยคับหรือมีร้านรับเปลี่ยนที่ไหนบ้าง ไม่กล้าทำเองเดี๋ยวจะพังเอา^^

Comment

ตามบ้านหม้อ ถูกดีเป็นแน่แท้

สายที่ผมแนะนำก็ที่ปิยะนัส แต่ขึ้นห้างราคาจะแพงหน่อย
                    ถูกกว่าก็ที่ร้านยูเนี่ยนสเตอริโอ แถวๆบิ๊กซีราชดำริ

ส่วนอุปกรณ์เปลี่ยนต้องมีไขควง หัวแร้ง คัตเตอร์ และฝีมือในการ DIY อีกนิดหน่อย

Comment

คือ เปลี่ยนนี่ ต้องเปลี่ยนทั้งสายดำ และแดงเลยรึเปล่าครับ

ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ครับ แล้วทำยากไหมครับ

กลัวจะพังเอา

Comment

Originally posted by liqueurz View Post
                        คือ เปลี่ยนนี่ ต้องเปลี่ยนทั้งสายดำ และแดงเลยรึเปล่าครับ

ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ครับ แล้วทำยากไหมครับ

กลัวจะพังเอา
                        ดันๆ อยากรู้ครับ

^^

Comment

กระชากวิญาณสายเก่าทั้งหมดทิ้งไปเลยครับ แนะนำสาย van dan hul ราคาไม่แพงมาก บ้านหม้อมีขายบ้างร้าน Hi-Fi tower ก็มี มีอยู่หลายรุ่นเหมือนกานลองถามเข้าดูว่าอยากได้เสียงลักษณะไหน ซื้อมาก็เปลือกสายงับเข้าไปเหมือนสายเดิมจบข่าว

Comment

แนะนำ Monitor Cable รุ่น Bingo Silver ครับ ผมใช้สายนี้อยู่ัคับ และใช้เส้นนี้อีกเส้น MONITOR Thassos (1.0M) รับรองสุดยอดคับผมใช้ DVD OPPO DV-980H

Comment

ขอถามหน่อยครับสายที่แนะนำมาสั่งซ์้อ online ได้ที่ไหนหรือมีใครขายอยู่บ้าง

แล้วราคาเท่าไรครับ

Comment

Working...
                              X