Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งใช้ intel ครั้งแรกช่วยดู e5200 หน่อยครับ เคยใช้แต่ amd ความร้อนกะcpuมานแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งใช้ intel ครั้งแรกช่วยดู e5200 หน่อยครับ เคยใช้แต่ amd ความร้อนกะcpuมานแปลกๆ

ไปตั้งถามในห้อง oc ขออณุญาติ มาตั้งถามห้องนี้มั้งเผื่อมีคนให้ความกระจ่าง
    http://forums.overclockzone.com/foru...01#post6116801

ขอบคุณครับ

เข้าไปที่ BIOS
    แล้วหาหัวข้อ C1E , TM2 , EIST ทำการ Disabied มันซะ แล้วมันจะวิ่งเต็ม Speed ตลอด
    @..@ เหนื่อยใจกับ intel จริงๆ ไม่รู้ทำหมวดนี้ทำให้คนงงอยู่เรื่อย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เข้าไปที่ BIOS
      แล้วหาหัวข้อ C1E , TM2 , EIST ทำการ Disabied มันซะ แล้วมันจะวิ่งเต็ม Speed ตลอด
      @..@ เหนื่อยใจกับ intel จริงๆ ไม่รู้ทำหมวดนี้ทำให้คนงงอยู่เรื่อย
      โอ้โห้ ผมกะปิดแต่ C1E อันเดียว

แร้วเรื่องปัญหาความร้อนอะครับ ปกติหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ร้อนหรอกครับ เปิดเครื่องเฉยๆของผมยัง 50 C เลย 4.4 นะ หุหุุหุ

Comment

ผมสงสัยว่า เดิมๆ e5200 ความร้อนกี่องศา แค่เปิดเครื่อง ไมได้ทำไรก้อปาไป 52-53 องศา แระ
          oc ไปแค่ 3กิ๊ก เอง

Comment

Originally posted by nightno1 View Post
            ผมสงสัยว่า เดิมๆ e5200 ความร้อนกี่องศา แค่เปิดเครื่อง ไมได้ทำไรก้อปาไป 52-53 องศา แระ
            oc ไปแค่ 3กิ๊ก เอง
            ฟูลตอนรัน ออโทส เท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
            X