Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมร้อนไปป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมร้อนไปป่าว

ดูจาก CoreTeam อยู่ที่ 51 52

ใช้ AMD 6000+ ร้อนไปป่าวครับ

ถ้าจะทาเจลใหม่จะดีไหมคับ แล้วต้องขูดเจลเก่าออกก่อนหรือเปล่าครับ

เจลดีดีแนะนำตัวไหนดีครับ ซื้อร้านไหนของพันทิพย์ครับ

แบบว่ากำลังจะไปพันธ์ทิพย์

เอิ่ม ... เค้าเรียก ซิลิโคน ครับ ไม่ใช่เจล - -"

เดี๋ยวจะเข้าใจผิด ไปซื้อ KY มาทา

เสียวตูดกันเลยทีเดียวเชียวล่ะครับพี่น้้องคร้าบ

อิ..อิ >w<

Comment

Originally posted by TheVOshow View Post

ถ้าจะทาเจลใหม่จะดีไหมคับ แล้วต้องขูดเจลเก่าออกก่อนหรือเปล่าครับ

เจลดีดีแนะนำตัวไหนดีครับ ซื้อร้านไหนของพันทิพย์ครับ

ผมว่าปกติดีนะ4800+ ผมก็ประมาณนั้นซิลิโคนซื้อได้ทีนี่คับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=429972

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
      เอิ่ม ... เค้าเรียก ซิลิโคน ครับ ไม่ใช่เจล - -"

เดี๋ยวจะเข้าใจผิด ไปซื้อ KY มาทา

เสียวตูดกันเลยทีเดียวเชียวล่ะครับพี่น้้องคร้าบ

อิ..อิ >w<
      - -

Comment

ไม่รู้ร้อนป่าวคงต้องถามคนเคยใช้
        แต่ลองติดพัดลมปรับทางลม จะเข้าหรือออก มันช่วยลดได้เยอะ
        อุณภูมิในห้องร้อนหรือเปล่า

ง่ายๆก็เอาพัดลมบ้านเป่าดู (เปิดฝาเคสสองด้าน เอาพัดลมเป่าเข้าไป)

Comment

mx2 เลยพี่น้อง ซิลิโคนดีๆ เย็นเฉียบ เอาของเก่าออก เช็ดให้เนียนๆด้วยน่ะครับ

Comment

OC มากไหมครับ
            ปกติ ไม่ OC จะประมาณ 41 - 46 องศา

Comment

Originally posted by TheVOshow View Post

เย็นโคตรๆ แล้วครับ ปกติมากๆๆๆ ด้วย ของผม 6000+ D0 ซิ้ง OCZ Vandetta2 idle 60+ แล้วเล่นเกมก็ประมาณ 70+ นิดๆ ตอนแรกเครียดเหมือนกันตอนนี้ทำใจได้แล้ว

Comment

6000+CZ ซิ้งเดิม OC นิดหน่อย ของผม กลางวันในห้องนอนที่ร้อนอบอ้าว Idle 50-51องศาที่พัดลม 6000-6100รอบ เล่นเกม 58-59องศา ที่พัดลม 6000-6100รอบ ครับ

Comment

เสียวว

Comment

Working...
                  X