Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับRace Driver GRID

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับRace Driver GRID

ผมลองGF 6200 อยู่ สรุปว่ามันเล่นได้แต่กระตุกบ้างพอเล่นได้ละ ลองเล่นเดโมดูนะ เล่นโหมดดริฟท์ยากๆสุดๆเลยครับใครพอมีเทคนิคเกี่ยวกับดริฟท์บ้างครับ

ดัน

Comment

กดคันเร่งแล้วหักพวงมาลัยเข้าโค้ง กดเข้าไปเลยไม่ต้องชะลอ แล้วรถก็บรื้นน (ก๊อปมาจากInitial D)
      ต้องลองเองอ่ะ บอกกันยากแฮะเพราะผมขับด้วยความรู้สึก

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        กดคันเร่งแล้วหักพวงมาลัยเข้าโค้ง กดเข้าไปเลยไม่ต้องชะลอ แล้วรถก็บรื้นน (ก๊อปมาจากInitial D)
        ต้องลองเองอ่ะ บอกกันยากแฮะเพราะผมขับด้วยความรู้สึก
        พี่บีเวอร์ผมทำหลายครั้งแล้วครับแต่ไม่สำเร็จง่า ว่าแต่พี่บีเวอร์ทำไมขับเก่งจังเลย ดริฟท์ก็ไม่เคยชนเลยครับ
        Last edited by sotae1234; 8 Apr 2009, 20:50:43.

Comment

ถ้าหัดขับ ก็พอถึงโค้ง ลดเกีย กระทืบเบรก+หักพวงมาลัย แล้วก็เลี้ยงคันเร่งกะเบรกไว้

Comment

ต้องใช้เบรคตีนหรอครับ ผมใช้เบรคมือเลยครับ เด๋วลองทำดูครับ

Comment

เบรกเท้าดีที่สุดครับ ผมใช้แต่เบรกเท้าอย่างเดียวเลย ผลที่ได้ก็คืออย่างนี้ครับ

อย่าไปกลัวที่จะชนครับ เพราะมันจะหมุนเลยทีเดียว ให้ Drift ยาวๆเลย ^^

Comment

ลืมบอกไป ไปหาซื้อจอยมาใช้ซะเน้อ แล้วเกมนี้จะลื่นไหลสบายๆครับ

Originally posted by sotae1234 View Post
                พี่บีเวอร์ผมทำหลายครั้งแล้วครับแต่ไม่สำเร็จง่า ว่าแต่พี่บีเวอร์ทำไมขับเก่งจังเลย ดริฟท์ก็ไม่เคยชนเลยครับ
                เดี๋ยวนี้ชนออกจะบ่อยอ่ะครับ ไม่ได้เล่นมา3-4เดือนได้แล้วมั้ง เมื่อวานมาเล่นทีนี่ วิ่งหากำแพงเบรกกันแทบไม่ทัน
                Last edited by Beaver_XT; 9 Apr 2009, 12:59:55.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ลืมบอกไป ไปหาซื้อจอยมาใช้ซะเน้อ แล้วเกมนี้จะลื่นไหลสบายๆครับ

เดี๋ยวนี้ชนออกจะบ่อยอ่ะครับ ไม่ได้เล่นมา3-4เดือนได้แล้วมั้ง เมื่อวานมาเล่นทีนี่ วิ่งหากำแพงเบรกกันแทบไม่ทัน
                  ผมเล่นหลายรอบก็ชนทุกที ผมเห็นเค้าเล่นดริฟท์ได้หลายล้านครับ

Comment

GeForce 6200 256mb อีกเครื่องนึงของผม รันเกมนี้ไม่ขึ้นอะ หึหึ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                      GeForce 6200 256mb อีกเครื่องนึงของผม รันเกมนี้ไม่ขึ้นอะ หึหึ
                      ของผมเข้าเกมได้ พอมีกระตุกบ้าง

Comment

Originally posted by sotae1234 View Post
                        ของผมเข้าเกมได้ พอมีกระตุกบ้าง

Spec อีกเครื่องผมนะ Intel Celeron 2.6Ghz RAM 1GB GF6200

เข้าเกมนี้ไม่ได้ เข้าเมนูยังไม่ได้เลย แสดงว่าคอมคุณต้องเทพแน่ๆ ผมขอชมภาพหน่อยได้ปะคับ
                        แบบว่า อยากเห็นภาพ GRID ในแบบ GF6200
                        Last edited by EXOSPECTRE; 9 Apr 2009, 19:09:12.

Comment

หาเกมได้จากไหนกันบ้างเนี่ยครับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                            Spec อีกเครื่องผมนะ Intel Celeron 2.6Ghz RAM 1GB GF6200

เข้าเกมนี้ไม่ได้ เข้าเมนูยังไม่ได้เลย แสดงว่าคอมคุณต้องเทพแน่ๆ ผมขอชมภาพหน่อยได้ปะคับ
                            แบบว่า อยากเห็นภาพ GRID ในแบบ GF6200
                            ยังโหลดไม่เสร็จทีครับ ผมเล่นตัวเดโมอยู่ครับ ถ้าโหลดเสร็จเด๋วผมถ่ายมาให้ดู

Comment

Originally posted by Boatzed View Post
                              หาเกมได้จากไหนกันบ้างเนี่ยครับ
                              บิตเลยครับ 6GBกว่าๆ

ยังโหลดไม่เสร็จทีครับ ผมเล่นตัวเดโมอยู่ครับ ถ้าโหลดเสร็จเด๋วผมถ่ายมาให้ดู
                              ถ่ายมาเลย Demoก็ไม่มีปัญหา อยากรู้เหมือนกันครับว่าภาพเป็นยังไง ขนาดของผม 9300M GS ผมยังว่าแค่พอเล่นได้ที่ 30-40FPSเอง (ปกติเกมขับรถไม่ถึง50FPS ผมว่าหน่วง)

Comment

Working...
                              X