Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับRace Driver GRID

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นโหลดตั้งแต่เมื่อวาน ยังโหลดไม่เสร็จอีกหรอ 1.7gbอะนะ

Comment

Originally posted by arito View Post
      เห็นโหลดตั้งแต่เมื่อวาน ยังโหลดไม่เสร็จอีกหรอ 1.7gbอะนะ
      ฮาวะเฮีย5555

Comment

Originally posted by arito View Post
        มันปล่อยแค่16.5Kเอง ตอนนี้58เปอร์เซ็นแล้ว

ส่วนนี้รูปครับFPSแค่10กับ8เอง

^
        อยากด่าผมละก็การ์ดจอมันกากครับ แต่พอเล่นได้บ้าง ส่วนดริฟท์ผมจะหมดความอดทนแล้วนะเพราะดริฟท์ชนทุกทีแถมคะแนนไม่เคยถึงแสน

Comment

นั้นgrid หรือ nfsภาคแรกอะ อิๆ fpsไม่ถึง10ยังพยายามเล่นเกมรถแข่งนี่สุดยอดเลย อึดอัดจะตายกระตุกๆหน่วงๆ เกมนี้ต้องลื่นๆไม่งั้นชนแหลกเพราะรถมันหมุนง่ายมากๆ

Comment

FPSน้อยบังคับยากครับ มันไม่นิ่งแล้วก็เลี้ยวไม่ไปตามที่สั่ง คำแนะนำ... ถ้าไม่ไปเล่นที่ร้านก็ซื้อเครื่องใหม่ครับ

Comment

ลองใช้ GRID Launcher 1.0.0.5 รัน แล้วปรับแต่ง กราฟฟิกสิครับมันสามารถ ลง กราฟฟิกได้มากกว่าใน

ตัวเกมส์อีกครับ แนะนำเลยเพราะเพื่อนผม 6600GT จาก 25-35 กระโดดไป 45-55 เลยทีเดียว

ผมมีวิธีปิด Post Process และ Blur ครับสำหรับตัวเต็มนะจะได้ไม่กระตุกกับ Motion Blur

ให้ลง Patch v1.1 ขึ้นไป หรือเทียบเท่า
              หาไฟล์ที่ "X:\Documents and Settings\ชื่อเครื่องของคุณ\Documents\Codemasters\GRID\hardwaresettings\hardware_settings_config.xml"
              เจอแล้วให้เปิดไฟล์ด้วย Notepad หรือ wordpad ก็ได้
              แล้วหาคำนี้

<postprocess enabled="true" blur="true" />
              ให้เปลี่ยนเป็น
              <postprocess enabled="false" blur="false" />

แล้วก็ Save แล้วเข้าเกมมส์ได้เลยครับ ^^
              Last edited by ketaro121; 10 Apr 2009, 01:06:09.

Comment

เฟรมเรตขนาดนี้อย่าว่าแต่drifเลยครับ
                เป็นผมแข่งเซอร์กิตจบผมก็คงเทพแล้วละครับ

Comment

ก็กระตุกเล่นได้นะ อย่าว่าตูนะเค้าไม่มีตังค์

ลองใช้ GRID Launcher 1.0.0.5 รัน แล้วปรับแต่ง กราฟฟิกสิครับมันสามารถ ลง กราฟฟิกได้มากกว่าใน

ตัวเกมส์อีกครับ แนะนำเลยเพราะเพื่อนผม 6600GT จาก 25-35 กระโดดไป 45-55 เลยทีเดียว

ผมมีวิธีปิด Post Process และ Blur ครับสำหรับตัวเต็มนะจะได้ไม่กระตุกกับ Motion Blur

ให้ลง Patch v1.1 ขึ้นไป หรือเทียบเท่า
                  หาไฟล์ที่ "X:\Documents and Settings\ชื่อเครื่องของคุณ\Documents\Codemasters\GRID\hardwaresettings \hardware_settings_config.xml"
                  เจอแล้วให้เปิดไฟล์ด้วย Notepad หรือ wordpad ก็ได้
                  แล้วหาคำนี้

<postprocess enabled="true" blur="true" />
                  ให้เปลี่ยนเป็น
                  <postprocess enabled="false" blur="false" />

แล้วก็ Save แล้วเข้าเกมมส์ได้เลยครับ ^^

มันจะได้ผลหรอครับ
                  Last edited by sotae1234; 10 Apr 2009, 08:22:00.

Comment

=_= ลองมาทุกเครื่อง ทุกรุ่นแล้วครับ ใช่ได้หมด ใช้ไม่ได้แล้วจะมาพิมพ์ทำไหมกันละ หืม!!!

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
                      =_= ลองมาทุกเครื่อง ทุกรุ่นแล้วครับ ใช่ได้หมด ใช้ไม่ได้แล้วจะมาพิมพ์ทำไหมกันละ หืม!!!

แล้วมันจะลื่นมัยครับ

Comment

ลองดูสิครับ แต่การ์ด ระดับนั้นคงช่วยไรไม่ได้มาก

Comment

เด๋วลองดู

Comment

FPS 10กว่าๆ ทนเล่นได้นี่ มีความพยายามสูงมากนะ ถ้ามีโล่ห์ ความอดทนผมให้เลย 10 อัน

Comment

5555+

Comment

ขายเครื่องนี้ แล้วสมทบทุนซื้อเครื่องใหม่เลยครับ

Comment

Working...
                                X