Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดปัญหากับ A8 แล้วครับ เรื่องจอโยก บานพับหัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดปัญหากับ A8 แล้วครับ เรื่องจอโยก บานพับหัก

ตอนนี้มี body lot ใหม่มาให้เปลี่ยนที่ศูนย์แล้วครับ ผมพึ่งเปลี่ยนมาได้ 4 วัน

ตอนนี้ แจ่มเลยครับ แน่นยังกะ IBM (รึเปล่าหว่า..)

มาบอกข่าวให้ทราบกัน

โอ ขอบคุณที่นำข่าวสารมาบอกครับ

เดี๋ยวได้บอกพี่เค้า

ของพี่คนที่ 1 สีลอกหมดเลย

พี่คนที่ 2 บานพับแตก ^^

Comment

แล้วพอจะทราบไม๊ครัยว่า Asus A8Sc20DSM160Td รุ่นนี้ยังมีปัญหาเรื่องบานพับแตกรึเปล่าครับ

พอดีเล็ง ๆ รุ่นนี้อยู่แต่ก็เสียว ๆ เรื่องปัญหาบานพับแตกอ้ะ

ช่วยบอกทีนะครับ

Comment

ใช้เวลาเปลี่ยนกี่วันอะครับ

Comment

ถ้าซื้อมา ยังไม่มีปัญหา ไปเปลี่ยนได้ไหมครับ เหอๆๆ

Comment

Originally posted by Fatal1Ty View Post
            ถ้าซื้อมา ยังไม่มีปัญหา ไปเปลี่ยนได้ไหมครับ เหอๆๆ
            นั่นซิครับ ถ้าเปลี่ยนได้จะพาเพื่อนไปเปลี่ยนด้วย

ถ้าไม่ได้สงสัยต้องทำให้แตกเอง แล้วเอาไปเปลี่ยน ?

Comment

Originally posted by Fatal1Ty View Post
              ลองเอาไปให้เค้าดูสิครับ ถ้ามันเริ่มโยกๆขอเค้าเปลี่ยนก็น่าจะได้

ของผมก็เปลี่ยนแล้วนะ

Comment

พอดีผมเล็งรุ่นนี้ไว้เหมือนกัน แต่พอมาทราบปัญหาจึงอยากเห็นรูปภาพจะได้สังเกตุว่ามฝาผับมันใกล้จะพังหรือยัง รบกวนผู้ที่มีภาพช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยนะคับ และอีกเรื่องคือพัดลมอยู่ด้านไหนคับ แล้วเครื่องร้อนมากไหมเวลาใช้งานหรือเล่นเกม
                ผมสับสนอยู่ระหว่าง Asus(A8Sc20DSM160Td) กับ HP(PAVILION dv2518TX)
                Express Card,S-Video,FireWire คืออะไรคับ แล้วกล้อง 0.35Mpixel ชัดแค่ไหนคับ(เทียบกับมือถือที่มีความละเอียดใกล้เคียงก็ได้คับ)

Comment

ของผมกรอบจอข้างๆมันแตกนิดนึงยาว3มม.เปลียนได้ป่าวอะคับใช้มา6เดือนเอง มันแตกเองนะ

Comment

ขนาดนี้เชียวหรอ แตกเองได้ด้วย ไม่ทราบว่าใช้กันยังไงหรอครับ
                    ตอนนี้ผมใช้มา 20 วันแล้วก็ยงไม่มีปัญหาอะไรนะ กลัวเป็นเหมือนคนอื่นจัง
                    ผมว่าผมเลือกดีแล้วนะกับยี่ห้อนี้ มันคงไม่ทำให้ผมผดหวังเหมือนที่คนอื่นเป็นนะ

ปล. Mainboard ,Vga ,Notebook ก็ใช้แต่ของ Asus นะ ไม่เคยมีปัญหาอะไร
                    ประกอบเครื่องให้คนอื่นก็เยอะก็เลือกแต่ Asus ทั้งนั้น ไม่เคยมีปัญหาสักที

ไม่ได้จะว่าอะไรนะแค่อยากบอกว่าของ Asus มันเจ๋งหว่ะ (สำหรับผม)

Comment

ASUS อีกเสียงครับ ,,,,, A8JS

Comment

Originally posted by na159 View Post
                        ของผมกรอบจอข้างๆมันแตกนิดนึงยาว3มม.เปลียนได้ป่าวอะคับใช้มา6เดือนเอง มันแตกเองนะ
                        ผมว่าเปลี่ยนได้นะ ยกไปคุยกับศูนย์เลยครับ ที่ฟอร์จูนก็มี

Comment

ดีใจกะชาว Asus a8 ด้วยนะครับผม

Comment

Originally posted by na159 View Post
                            อะไรจะมหัศจรรย์แบบนี้ ของคุณแตกลักษณะเดียวกับผมเลย จุดเดียวกัน ข้างเดียวกัน ความยาวเท่าๆ กันเลย
                            แสดงว่ามันไม่บังเอิญและ ของผมเพิ่งเอาไปเข้าศูนย์เมื่อวานครับ เค้าเปลี่ยนให้แน่นอนไม่มีปัญหาคับ อิอิ
                            สบายใจได้

Comment

ยอมรับเลยครับ มันเป็นจุดอ่อนของ A8 จริง ๆ เพื่อนผมที่มหาลัยซื้อมาใช้ 3 คน ทุกคนเป็นเหมือนกันหมดเลย

แต่ศูนย์เค้าดีครับ เปลี่ยนให้ยกฝาบนเลย ขอชื่นชมครับ

Comment

Working...
                              X