Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2000 ซื้อการ์ดจอตัวไหนดีครับ (pci-e)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2000 ซื้อการ์ดจอตัวไหนดีครับ (pci-e)

ตามนั้นเลยครับ มีงบอยู่ 2000 บาท ไม่แน่ใจว่าจะซื้อตัวไหนดี ค่ายแดงหรือเขียวก็ได้ครับ ไม่เกี่ยง
    ที่เล็งอยู่คือ 8500gt XFX หรือไม่ก็ ATI 3650 HIS อะครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับ (จะซื้อให้น้อง )

ป.ล.ลืมบอกไป เมนบอร์ดเป็น asrock nf6p นะครับ

forsa 8600GT

Comment

his แรงกว่า 8500gt ครับ

Comment

8600 GT

Comment

อุ๊ย กำลังเล็งเหมือนกันเลยครับ

บอร์ด เดียวกัน

มีของค่าย แดง บ้างไหมครับ

แล้ว 8600 gt เนีย มันแรง กว่า ออนบอร์ด

asrock nf6p ประมาณ กี่ขั้นเหร่อ ครับ เห็น ได้ชัดเจนไหมครับ

แล้ว psu ต้องเพิ่ม หรือเปล่าครับ psu บ้าน ๆ ธรรมดา ได้ใช่ไหมครับ

Comment

อันนี้บ้านๆก็พอครับ 8600 เเรงกว่ามาก..ครับ ชัดเจนเลยหละครับ

Comment

8600gt นี่มันเกินงบอะครับ ถ้าเป็น 8500gt นี่มันจะด้อยกว่ามากมั้ยครับ อยากเปรียบเทียบสองตัวข้างบนอะครับ

อ้อ...ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่ตอบนะครับ

8600gt ผมใช้อยู่ครับ เครื่องของผมเอง ก็ดีครับ แรงกว่าออนบอร์ดเยอะเลยครับ

Comment

มาเสนอ

HIS 3650 DDR3/512__________2,020 ฿ J.I.B

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  มาเสนอ

HIS 3650 DDR3/512__________2,020 ฿ J.I.B

ขอบคุณครับ ผมก็เล็งร้านนี้อยู่เหมือนกัน
                  มีตัวอื่นอีกมั้ยครับ จากไปพันทิพย์พรุ่งนี้เช้าครับ

อ้อ...แนะนำร้านหน่อยครับ ร้านไหนดี

Comment

ตัวนี้....ในใบสินค้าเค้าไม่ได้ให้รายละเอียด ครับ (ควรถามคนขายให้ดี)

ผมก็เคยคิดจะชื้อเหมือนกัน แต่งงว่า มันถูกกว่า 256M 3650 DDR3 (2420 บาท) ได้ยังไง

Comment

อืมมม น่าสนใจจ มากครับ

คือ

HIS 3650 DDR3/512

มัน รุ่นเดียวประมาณกับ 8600gt เลยรึเปล่าครับ

ตอนก่อน อันนี้มันแพง มาก เลยนิใช่ไหมครับ ประมาณเท่าไรน่ะครับที่ออกมาใหม่ๆ

แต่ตอนนี้ก็มี ของใหม่ๆ ออกมาเรื่อย ๆ ทำให้มันถูกลงใช่ไหมครับ

แล้วถ้า รุ่น HIS 3650 DDR3/512 - ถ้าเพิ่มอีกพันหนึ่ง ไป จับรุ่น 4670 เนี่ยจะดีกว่าไหมครับ

------- ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยน่ะครับ ที่ขอแอบถามด้วย หุหุ

อยากได้ของถูกเหมือนกัน หุหุ ตอนนี้ใช้ ออนบอร์ด AliveNF6G อยู่เลยครับ

อยาก อัพเหมือนกัน

Comment

Working...
                      X