Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเรม 2G กับ4G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเรม 2G กับ4G

ต่างกันมากมั๊ยครับบนวินโดวXp ความเเรงอะครับ

ทำงานหลายๆอย่าง กินแรมมากๆ หรือเล่นเกม detail โหดๆก็รู้สึกถึงความต่างได้คับ แต่ XP จะโชว์แรมไม่ครบ 4gb นะคับ

Comment

วินต้าก็ต้อง 64 บิต ถึงจะโชครบ 4 g

Comment

Originally posted by tagot View Post
        วินต้าก็ต้อง 64 บิต ถึงจะโชครบ 4 g
        วิสต้า 32 บิตก็โชเต็มครับ อาจจะเลย 4Gbเพราะใส่ 6Gb อิอิ

Comment

แต่ Windows 64-bit เท่านั้นครับที่จะใช้เต็ม 4GB

Comment

ซื้อเลย 4GB เด๋วนี้แรมถูก 4 มากก่า 2 ดีกว่าอยู่แล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by mikisung View Post
              วิสต้า 32 บิตก็โชเต็มครับ อาจจะเลย 4Gbเพราะใส่ 6Gb อิอิ
              ขอภาพและเหตุการณ์ด่วนครับ สึกไม่ออก

Comment

Originally posted by romann View Post
                ต่างกันมากมั๊ยครับบนวินโดวXp ความเเรงอะครับ
                แรมเยอะมัน ไม่ทำให้แรงนะครับ มันทำให้ลื่น ตอนนี้ผมใช้ สองจิีก ยังเหลือเลยคับ ใช้ไม่หมดซะักะที

Comment

xp 2gb สบายๆ แต่vista นี่ แนะนำ4gb ครับ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
                    แรมเยอะมัน ไม่ทำให้แรงนะครับ มันทำให้ลื่น ตอนนี้ผมใช้ สองจิีก ยังเหลือเลยคับ ใช้ไม่หมดซะักะที
                    ตามนั้นครับ ถ้าทำงานหลายๆอย่าง ก็ 4Gละกันครับ

Comment

xp 2g ลื่นปรื้ดครับ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                        ตามนั้นครับ ถ้าทำงานหลายๆอย่าง ก็ 4Gละกันครับ
                        ตามนี้เช่นกันครับ เนียนๆ 55

Comment

บิล เกตต์ เคยพูดไว้ว่า ram เพียง 256mb ก็เพียงพอต่อการใช้งานแล้ว
                          กรา๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ผมเ่ล่นwining2009 บนวินโดว์xp
                            แรม2G การ์ดจอ+ซีพียู เหนือกว่า แต่เล่นแล้วอืดกว่าอีกเครื่องที่สเปคต่ำกว่าแต่แรม 4G อย่างเห็นได้ชัด
                            ผมเลยคิดว่าถ้าเล่นเกมส์ แรมเยอะๆจะทำให้เล่นได้ลื่นกว่า
                            ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

คราวหน้าผมซื้อแรมก็4Gไว้ก่อนล่ะ อิอิ
                              Last edited by changamon; 10 Nov 2008, 16:06:15.

Comment

Working...
                              X