Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้จะทำให้แรงได้อีกไหมครับผมเพิ่งได้มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้จะทำให้แรงได้อีกไหมครับผมเพิ่งได้มาครับ

CPU:AMD 64X2 5200
    Main Board:Asus m2n MX se-plus
    VGA Card: Spark 8600gt DDR3 256
    Hard disk:Seagate SATAII 160GB
    RAM:Kingston DDRII 1GB BUD800 X2 มีสองตัว 2GB
    CD-Rom:CD Combo DVD
    Case: Plenty
    Power Supply:เดิมๆ
    รบกวนตีราคาให้ด้วยก็ดีครับ ว่าผมได้มาแพงไหมครับผม

ปล.แต่งๆให้แรงต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับผม

รอ

Comment

แรง พอใช้ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        แรง พอใช้ได้
        แต่งอะไรได้อีกไหมท่านแนะนำหน่อยครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ (ไม่เวอร์มาก) ก็ไม่ต้องอัพแล้วคับ แรงแร้ว อิอิ

Comment

แต่งม่ายได้แย้วค๊าบเพราะถ้าแต่งต้องเปลื่อนหลายอย่างเยย อิๆ ออนไลย์ ฉลุยแต่ถ้า ออฟไลย์ มีสะดุดบ้างเปงพักๆ อิๆ

Comment

Originally posted by undertak View Post
              ถ้าเล่นเกมออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ (ไม่เวอร์มาก) ก็ไม่ต้องอัพแล้วคับ แรงแร้ว อิอิ
              ครับขอบคุณครับก็เล่นออนไลน์ทั่วๆไปครับ

Comment

Originally posted by camell28 View Post
                แต่งม่ายได้แย้วค๊าบเพราะถ้าแต่งต้องเปลื่อนหลายอย่างเยย อิๆ ออนไลย์ ฉลุยแต่ถ้า ออฟไลย์ มีสะดุดบ้างเปงพักๆ อิๆ
                ได้เท่านี้ใช้ไหมครับชุดนี้ครับ ครับขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เท่านี้แหล่มแระ

Comment

ได้มาเท่าไรไม่บอกเลยครับ จะได้บอกว่าแพงรึเปล่า

ถ้าจะอัพ ก็ถอด 8600gt ขาย ไปหา GF ซีรี่ 9600 ขึ้นไป หรือ ATI ซีรี่ 3800 ขึ้นไปแรงก่าเดิมเยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                      ได้มาเท่าไรไม่บอกเลยครับ จะได้บอกว่าแพงรึเปล่า

ถ้าจะอัพ ก็ถอด 8600gt ขาย ไปหา GF ซีรี่ 9600 ขึ้นไป หรือ ATI ซีรี่ 3800 ขึ้นไปแรงก่าเดิมเยอะเลยครับ
                      8000 บาทไทยครับ

Comment

AMD Athlon(tm)64X2 Dual Core 5000+ (2.60 Ghz.)
                        Mainboard Asus M2N
                        Ram 2 Gb. DDR2(800)
                        HDD 80 Gb.
                        VGA ATI Radeon HD 2600 PRo 512 Mb.(PCIe)(DDR2)
                        Moniter Samsung 740N LCD 17"
                        แล้วชุดนี้ ราคา 8000-8500 แพงไหมคับ จะซื้อมาเพิ่มเครื่องที่ร้านนะคับ ที่ร้านเล่นแต่เกมส์ออนไลน์นะคับ วานพี่ๆช่วยแนะนำน่อคับ

Comment

Originally posted by yasaka View Post
                          AMD Athlon(tm)64X2 Dual Core 5000+ (2.60 Ghz.)
                          HDD 80 Gb.
                          VGA ATI Radeon HD 2600 PRo 512 Mb.(PCIe)(DDR2)
                          แล้วชุดนี้ ราคา 8000-8500 แพงไหมคับ จะซื้อมาเพิ่มเครื่องที่ร้านนะคับ ที่ร้านเล่นแต่เกมส์ออนไลน์นะคับ วานพี่ๆช่วยแนะนำน่อคับ
                          ราคาพอๆกับของผมเลยครับแต่ผมไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่าครับ ต้องรบกวนกูรูด้วยครับ

Comment

- แพงรึเปล่า
                            ได้มาแล้ว ไม่ต้องถามครับ เพราะ ไม่เกิดประโยชน์อะไรแล้วครับ
                            ถ้าบอกว่าแพง ท่านก็ไม่สบายใจ ท่านจะเอาไปคืน หรือขอเงินกลับรึเปล่าครับ คำถามนี้ ถ้าถามก่อนซื้อจะเหมาะกว่าครับ
                            ใช้มันให้สบายใจดีกว่าครับ

- แรงรึเปล่า
                            มันอยูีที่ท่านครับ เพราะ ความพึงพอใจของแต่ละไม่เท่ากันครับ บางคนใช้ i7/GTX280 ก็ยัง OC ต่อเลยครับ

- ถ้าใจผมจะแต่งชุดนี้ต่อก็
                            เปลี่ยนบอร์ดที่มัน OC ได้ดีๆหน่อย
                            เปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800GT
                            เปลี่ยน PSU เป็น Enermax 460 วัตต์
                            ถ้า OC แล้วสิ่งที่จะตามมาอีกก็ซิงค์ทั้ง CPU ทั้งการ์ดจอครับ

อันนี้ใจผม แต่ไม่รู้จะตรงกับใจท่านหรือ เหมาะกับงานของท่านรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by n-gage11 View Post
                              8000 บาทไทยครับ
                              ราคาประมาณนี้แหละครับ ประมาณ 7500 อิอิ

Originally posted by yasaka View Post
                              HDD 80 Gb.
                              มีจอด้วยไม่แพงนะครับ ชุดนี้

Comment

Working...
                              X