Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ครับ กับ 7900Gt กับเรื่องความร้อนจัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ครับ กับ 7900Gt กับเรื่องความร้อนจัด

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมซื้อการืดจอ 7900GT kingkong มาเทสครั้งแรก กับ ซิงค์เดิมๆ ร้อนจริงๆ เลยจับมาแปลงร่างเป็นดังรูป เลยอยากขอคำแนะนำ วิจารญ์หน่อยครับว่า อยากจะ burn นานๆ เพื่อดู full load ควรจะใช้โปรแกรม อะไรเทส หรือวิธีการยังไง ครั้งแรกที่ burn การ์ดจอ เลยนะท่าน
    ตอนนี้ใช้ Furmark เทส รันดปรแกรม ประมาณ 30 วิ เองมั้ง ดูจาก GPU-Z full load 70 องศา ครับ ปกติ อยู่ที่ 31 อุณหภูมิ ห้อง 28 องศา ครับ
    Attached Files

ลองพวก tdmark 06 ดุคับ นานดี

Comment

เมนบอร์ดเทพ ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เมนบอร์ดเทพ ๆ
        คนใช้ไม่เทพครับ อัดไม่ถึง 3 G สักทีกับ E6600 สงสัย psu ชาวบ้านไปหน่อย

Comment

เมื่อวาน Harddisk พังเลยยังไม่ได้เทสอะไร รอหาตัวใหม่ก่อน

Comment

Furmark น่าจะได้แล้วครับ

Comment

ati tool ก็ได้ครับ เปิดได้ทั้งวัน ถ้าไม่ดับซะก่อน *0*

Comment

OCCT

Comment

Working...
                X